`

Jump to content

[Update] ข่าวหนัง J Hero : คลิปข่าว Kamen Rider Decade The Movie

10 replies to this topic

#1 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 06 May 2009 - 08:49 AM

Kamen Rider Decade The Movie

-All Riders VS DaiShocker-

+รักคนไหน แฟนคนไหน ตามดูไปเลยค่ะ+
http://www.youtube.com/watch?v=TlJfHFJ8KH8

Note - หนังชุดไรเดอร์แบ่งได้เป็นสองยุคใหญ่ๆ ด้วยกันค่ะ โดยตั้งแต่ คาเมนไรเดอร์ 1 มาจนถึง ไรเดอร์แบล็ค RX จะจัดอยู่ในยุคโชวะ หรือจะเรียกว่า ยุคอิชิโนะโมะริก็ได้ค่ะ เนื่องจากภาพยนตร์ทุกเรื่องในยุคนี้สร้างขึ้นในรัชสมัยโชวะของญี่ปุ่น และอาจารย์อิชิโนะโมะริ โชทาโร่ ผู้สร้างสรรค์ผลงาน ยังมีชีวิตอยู่ค่ะ . .

+ในขณะที่ภาพยนตร์ชุดหลังจากนั้น คือตั้งแต่คูกะเป็นต้นไป จะจัดอยู่ในยุคเฮย์เซย์ (หรือยุคหลังอิชิโนะโมะริ) เนื่องจากสร้างขึ้นในรัชสมัยเฮย์เซย์ของญี่ปุ่น และอาจารย์ อิชิโนะโมะริได้ถึงแก่กรรมแล้วค่ะ

+ดูกันชัดๆ กับภาพนิ่งแจ่มๆค่ะ+

+พวกช็อคเกอร์จะสู้ไหวเหรอเนี่ย . . แค่เตะธรรมดาก็ตายแล้วมั้ง (55)+

+ไรเดอร์แบล็คมี 2 คนนะึคะ แยก RX ออกมาต่างหากเลย (ฮ่า) แถมไรเดอร์ J บุญน้อยด้อยวาสนาอีกตะหาก+

Note - สำหรับไรเดอร์แบล็ค คาดว่าคงจะเล่นมุขมาจากคนละมิติเวลากัน เหมือนไรเดอร์ แบล็ค ตอนพิเศษในอดีตค่ะ

+แถวตอนเรียง 1 กันอีกสักมุม (สังเกต 3 ตัวทางขวานะคะ . . พี่มาเดินอะไรแถวนี้)+

+เปิดตัว 2 ตัวร้ายสุดเท่ (ใช้งานชุดภาคหนังโรง The Next จนคุ้มเลยเนี่ย)+

+เป็นไรเดอร์ผู้ร้ายที่ปรากฎตัวใน DECADE VS DEN-O THE MOVIE และยังมารับเชิญใน DECADE Series ตอนโลกของ DEN-O ด้วยค่ะ (ช่วยกันทำมาหากินดีมาก)

+ชื่อของทั้งคู่คือ Kamen Rider Goldra (仮面ライダーゴルドラ ,Kamen Raidā Gorudora?) และ Kamen Rider Silvra (仮面ライダーシルバラ ,Kamen Raidā Shirubara?) ค่ะ ชื่อตามสีตัวเลยจ้า (^ ^) . . ส่วนผู้ร้ายตัวหลักของ Decade Series ในโลกของ Den-O คือ ALLIGATOR IMAGIN ค่ะ (ตอนที่ 14 มาเป็นบทวูบ . . ฮ่า)

+ดูกันดีๆ เจ้า Rider Silvra สีเงิน ตัวซ้ายมือเนี่ยค่ะ เอาดีไซน์ชุดของ V3 ในภาคหนังโรง The Next มาเปลี่ยนนิด ปรับหน่อยชัดๆเลย . . ยิ่งเข็มขัดเนี่ย ดูยังไงก็ "ดับเบิ้ล ไต้ฝุ่น" ของ V3 ดีๆนี่เอง (55) . . ส่วนตัวสีทอง ทางขวา Rider Goldra นี่ดีไซน์คล้ายๆไรเดอร์ 1 ภาคหนังโรง + โมโมทา
รอส จาก Den-O เลยค่ะ แถมเกราะอกซ้าย-ขวา ยังออกแบบเป็นคู่ดับเบิ้ล ฮ็อปเปอร์อีก . . ดูๆไปแล้ว 2 ตัวนี่คือร่างรวมของไรเดอร์ 1 + 2 + V3 ชัดๆเลยค่ะ (55)

- yoyo_55.gif การ์ตูน รายงาน yoyo_55.gif -

+ข้อมูลข่าว และภาพประกอบจากเว็ปไซต์ http://www.j-hero.com/board/index.php?showtopic=10899 และ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaB...?num=1241145631 และ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaB...?num=1240866403 และ http://www.thai-toku.com/cgi-bin/board/YaB...?num=1241435658 ค่ะ

Edited by rbgel, 15 November 2009 - 07:02 PM.

#2 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2009 - 09:30 AM

เห็นว่า จะทำเป็นหนังใหญ่เพื่อ โฆษนา ของเล่น(เกม)ของเจ้าพ่อบันได เหอ~

ไม่คิดว่าจะเอามาตั้งแต่ v1 ถ้าไปเอาคนเดิมมายำกันได้ทั้งหมด คงมันส์พิลึก แต่ก็ละ เป็นไปไม่ได้ d33561e9.gif

#3 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2009 - 11:49 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ งานนี้คนเป็นพ่อคงนั่งดูกับลูกได้อย่างสนุก อิอิ

#4 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 06 May 2009 - 11:56 AM

กองทัพไรเดอร์ yoyo_55.gif

#5 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 May 2009 - 12:18 PM

เคยคิดมาตั้งแต่ตอนข่าว Decade ออกใหม่ๆ ละ ว่าน่าจะรวมรุ่นเก่ามาด้วย มาจริงๆ แฮะ เป็นปลื้มเลย yoyo_24.gif yoyo_24.gif

#6 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 06 May 2009 - 05:44 PM

ผมว่าภาคนี้มันอ่ะ

#7 tappoko

เซียนเกม

Posted 06 May 2009 - 07:39 PM

ตะลุมบอนแน่ๆ เจ๊ตูน ไรเดอร์ แบล็ก สามตัวขวา คือ ตัวเดียวกันเหรอ

Edited by tappoko, 06 May 2009 - 07:39 PM.

#8 wonie

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 May 2009 - 08:04 PM

น่าดูจัง ตัวละครเยอะอย่างนี้มันจะแบ่งบทยังไงเนี่ย

#9 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 06 May 2009 - 10:03 PM

QUOTE (tappoko @ May 6 2009, 07:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตะลุมบอนแน่ๆ เจ๊ตูน ไรเดอร์ แบล็ก สามตัวขวา คือ ตัวเดียวกันเหรอ

+อ๋อ ที่เขียนว่า 3 ตัวทางขวา มาเดินเพ่นพ่านอะไรแถวนี้คือ หมอแกนอกคอกค่ะ . . มาทำเนียนเดินกับไรเดอร์ยุคใหม่เฉยเลย (55)

+ตัวกลางคือ ZO นะคะ มาจากภาคหนังโรงค่ะ แต่ที่ไม่มีให้เห็นในภาพ 26 ไรเดอร์คือไรเดอร์ J ค่ะ โดนตัดออกเฉย (แต่ภาพในโปสเตอร์โปรโมทมีนะคะ แต่ตัวเล็กจิ๋วเดียว สังเกตแทบไม่เห็น 55)

+จริงๆ J ไม่มาก็ไม่แปลกนะคะ เพราะหมอแกตัวอย่างกะตึก เหยียบทีคงดับอนาถกันยกแก๊ง (ความสูงตอนขยายร่าง คือ 40 เมตรค่ะ )

+ไรเดอร์ J - ย่อมาจาก Jumbo ค่ะ เป็น 1 เดียวที่ขยายร่างได้ยั่งกะอุลตร้าแมนเลย โดย J นั้น มีต้นแบบมาจากตั๊กแตนใบไม้ค่ะจ้า ส่วน ZO จะเป็นตั๊กแตนปาทังก้าค่ะ

#10 dy_break

คนเก่ง

Posted 07 May 2009 - 03:47 AM

สนใจไปเล่นหนังเรื่องนี้ไหมครับ yoyo_53.gif

#11 asdc

เซียนเกม

Posted 07 May 2009 - 07:54 AM

ไอ้พวกมดแดงเนี่ย
มันไม่แก่มั่งเลยเหรอ
ทีลุงยังแก่เอาๆ