`

Jump to content

เพื่อนๆช่วยบอกหน่อยคับว่า ในmgo online แถบหน้าชื่อที่มี3เส้นแดงกะเขียวคืออะไรคับ

3 replies to this topic

#1 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 April 2009 - 01:04 AM

ผมอยากรู้แทบหน้าชื่อที่มีสามแถบนั้น มีความหมายยังไงคับ และก็ผมเห็นเพื่อนๆมีไอคอนแปลกๆหลังชื่อนั้น หมายความว่ายังไง และทำยังไงถึงจะมีได้คับ

#2 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 April 2009 - 08:59 PM

เขียว - แดง หน้าชื่อคือความแรงเน็ตคับ

แดงคือเน็ตคนนั้นเน่า เขียวคือเน็ตคนนั้นแรง
ถ้าในห้องมีเขียวเยอะแล้วมีแดงคนเดียว ไอ้แดงนั่นจะโดนเตะออกจากห้อง(เพราะผมโดนประจำ)

ไอคอนแปลกๆ หลังชื่อ เป็น RANK ครับ
ต้องเล่นตามเงื่อนไขของมันถึงได้คับ http://www.gamefaqs.com/console/ps3/code/942282.html
เช่น
โดนกับดักมาก ก็จะได้หนู
ทำ headshot มาก ก็จะได้ eagle
ซึ่งคิดตาม ratio ในการทำ ไม่ใช่จำนวนครั้ง

#3 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2009 - 06:19 PM

QUOTE (ait1988 @ Apr 20 2009, 08:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เขียว - แดง หน้าชื่อคือความแรงเน็ตคับ

แดงคือเน็ตคนนั้นเน่า เขียวคือเน็ตคนนั้นแรง
ถ้าในห้องมีเขียวเยอะแล้วมีแดงคนเดียว ไอ้แดงนั่นจะโดนเตะออกจากห้อง(เพราะผมโดนประจำ)

ไอคอนแปลกๆ หลังชื่อ เป็น RANK ครับ
ต้องเล่นตามเงื่อนไขของมันถึงได้คับ http://www.gamefaqs.com/console/ps3/code/942282.html
เช่น
โดนกับดักมาก ก็จะได้หนู
ทำ headshot มาก ก็จะได้ eagle
ซึ่งคิดตาม ratio ในการทำ ไม่ใช่จำนวนครั้ง

ขอบคุณมากเลยคับ ที่ช่วยตอบคำถาม

ไอ้ที่ผมสงสัยก็มีอีกอันอะคับ สํญลักษณ์หลังชื่อ ที่แปลกๆอะคับ บางทีก็เปนธงชาติ เปนหัวกะโหลก แบบกวนๆ

มันคืออะไร แล้วทำไงถึงจะได้คับ

#4 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2009 - 12:54 AM

^
^

เป็น clan คับ
เป็นสมาคม เป็นกลุ่มอะไรพวกนั้นแหละ

ถ้าเคยเล่นเกม online อย่าง RO มันก็คือ "กิล" นั่นแหละ

ถ้าอยากได้ มี 2 ทางเลือก
1. ให้คนที่มี clan ชวนเราเข้า clan
2. ตั้ง clan เอง ซึ่งผมไม่ทราบเงื่อนไขในการตั้งหรอกคับ เพราะยังไม่เคยตั้งเองเลย

อยากกลับมาเล่นเกมนี้อีกนะเนี่ย แต่เล่นไม่ได้แล้ว TwT
พอดีดันลบ Konami ID ไป แล้วสมัครใหม่
Konami ID สมัครใหม่ก็ดันใช้ตัวฟรีไม่ได้อีก ต้องเสียเงินซื้อ TwT (ไอ้เราก็เป็นคนไม่ลงทุนด้วยซิ)
ลองใช้ ID เก่าก็ใช้่ไม่ได้ (ตัวฟรีตูไปไหน)

ตอนนี้ทะเลาะกับ Konami เป็น ภาษา Eng อยู่
ซึ่งก็ดูเหมือนไม่มีอะไรคืบหน้านะเนี่ย - -"