`

Jump to content

อุปกรณ์ตกปลา

15 replies to this topic

#1 thinkmean

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 April 2009 - 12:12 AM

อุปกรณ์ตกปลา
ขอเป็นรอกก่อนน่ะครับ
แล้วอย่างอื่นจะตามๆมา...

เท่าที่มีตอนนี้นะครับ....รูปรวมๆ เหลือแค่นี้แล้วครับ...ที่หายๆไปเพราะตกทะเล

มาดูอันแรกกันนะครับ Abu Garcia <สวยมั๊ยล่ะครับ แม้ว่าอายุมากแล้ว>

ต่อไปเป็น PENN สีแดง... <ถึงตัวนี้ไม่เตะตา แต่หวดปลาใหญ่มาแล้ว>

คราวนี้มาดูรอกที่ชินตากันมั้ง...
เป็น Diawa BG...เมื่อก่อนมาครบ 3 ไซส์...หายหมดแล้วครับ เหลือตัวเล็กอันเดียว...

ต่อไปเลยครับ Shimano

สุดท้ายขอเป็น Gold series แล้วกัน....พระเอกของผม
เป็น PENN ทั้ง 3 ตัว....

มุมบน...

อีกมุมนึง...

เจ้าตัวเล็ก...<เล็กพริกขี้หนู>

เจ้าตัวกลาง...<ขนาดกลางก็จริง แต่เจ๋งมากๆ>

สุดท้ายก็เจ้าตัวใหญ่...<ไม่ต้องถึงขั้นปลากินเบ็ด ถือไว้ก็เมื่อยแขนแล้วครับ>

แถมโลโก้เจ้าคนโตครับ...

แล้วจะมาเพิ่มเติมในส่วนคันเบ็ด เยื่อปลอม อุปกรณ์ต่างๆ ฯลฯ นะครับ...

Edited by thinkmean, 12 April 2009 - 12:13 AM.

#2 FONGBEER

Fongbeer

• High Royal Executive Members
  • Interests:]

Posted 12 April 2009 - 10:57 AM

แนวนี้ต้องคุยกับพ่อผมอะ ท่านตกปลามา 30 ปีแล้ว

ล่า + สะสม ถ้วยรางวัล

อายุ จะ 60 แล้ว มีถ้วยตอนนี้ประมาณ 55 กะว่าได้ครบอายุ จะเลิกตก

เด๋วถ่ายรูปมาให้ดู

#3 The Great Wall

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 April 2009 - 12:46 PM

ผมชอบ Diawa BG มากเลย มันคลาสิคดี
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปตก แม่ชอบด่าเวลาที่ไปตกปลา ถ้ามีโอกาสจะไปหามาเก็บสักตัวครับ

#4 Pkruthom

Posted 12 April 2009 - 02:42 PM

สวยงามมากคับแต่ราคาคงไม่ใช่เล่นๆ yoyo_53.gif

#5 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 17 April 2009 - 09:06 PM

โธ่มีน...น่าจะรู้จักกันเร็วกว่านี้จะได้ไปเล่นด้วย...

#6 suphasit

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 April 2009 - 12:40 PM

ผมชอบบรรยากาศนั่งเรือไปตกปลาทะเล แต่ตกปลาไม่เป็น

#7 Blackpearl

...

Posted 27 April 2009 - 03:05 PM

แต่ผมชอบ แทยอนคับ b6b25dc6.gif

#8 iceKr3w

life PlayStation

Posted 01 May 2009 - 11:13 AM

มี Abu ด้วย สมัยเด็กๆ ดังมากยี่ห้อนี้ สำหรับรอก เบส yoyo_67.gif

#9 icemansix

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 13 May 2009 - 03:30 PM

มะก่อนชอบมากครับ ชอบทำรอกฟู่ b048a2d2.gif b048a2d2.gif b6b25dc6.gif

#10 golf160

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 August 2009 - 09:18 PM

โห ชอบมากๆๆ เบ็ดตกปลาอ่า แต่ไม่ชอบฆ่าสัตว์ๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่เพื่อนผมเค้าสอบสุดๆๆเหมือนกาน ที่บ้านมันเพียบเลย รอกแบบนี้อ่า บ้านมันอยู่ถ้ำสิงค์ อ่า

#11 benza15

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 10 September 2009 - 12:25 AM

ตกไม่เป็นแต่ มาชมก็สวยดีครับ

#12 pinocchioboy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 29 November 2009 - 09:44 AM

ก็แปลกแนวดีนะ

#13 thinkmean

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 January 2015 - 03:38 PM

:ohnut10:

#14 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 February 2015 - 11:07 AM

อย่างสวย

#15 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 20 May 2015 - 01:24 PM

โหยย... ดูแล้วมันจิ๊ดเลย คิดถึงสมัยวัยรุ่นเมื่อ เกือบยี่สิบปีก่อน ออกตะเวนตกปลากับพี่ผม และเพื่อนๆ ตะเวนตกปลาไปทั่วทั้งชายฝั่ง กับออกเรือ
อย่าง Daiwa BG นี่ชุดเก่งชายฝั่งผมเลย ผมชอบรอกเบรคหน้า มันทนดี พวก Shimano เบรคหลังก็เคยมีแต่เบรคหลัง ชอบเจ๋งก่อน วงแหวนแตกฝาหลุด 555+

ส่วน Abu กับ Penn เห็นแล้วคิดถึงมาก โดยเฉพาะ Penn ฝาแดง กับฝาดำ เคยใช้มาหมด
ตัว Penn Inter ผมก็มีตัว Inter 30tw ใส่สาย 30 ลาก ราพาล่าขาวหัวแดง ตก กระโทงอย่างมันส์

เมื่อก่อนบ้าตกปลาขนาดพวกคันเบ็ดสั่งคันเปล่า สั่งแบงค์ สั่งโรลเลอร์ มาติด พันคันลงนำยาเองเลย สนุกดี

แต่มา หลังๆเริ่มทำงานเยอะขึ้น โอกาสออกทริปก็มีน้อยลงเรื่อยๆ จนเลิกตกปลาไปในที่สุด อุปกรณ์เดี๋ยวนี้ไม่รู้กระจัดกระจายอยู่ไปไหนละ
ไว้กลับบ้าน ตจว. ต้องลงไปหาที่ห้องเก็บของอีกที ... คิดถึงจริงๆ

ขอบคุณ จขกท. สำหรับรูปที่เอาโชว์นะครับ ทำให้ผมนึกถึงอีกเสี้ยวหนึ่งของความทรงจำดีๆ :cat_dance:

Edited by Marko, 20 May 2015 - 01:34 PM.

#16 aspirin

Posted 21 May 2015 - 07:54 PM

คนล่ะแนวกับผมแฮะผมนี่เล่นแต่พวกเหยื่อปลอม ตอนปลามันกัดเหยื่อนี่มันส์โครต