`

Jump to content

ผมเชื่อว่า ผมแจกเกมส์ฟรี จะพอมีคนสนใจบ้างมั้ย เอาตอนนี้ ฮิตฮิต แจก Resident Evil 5 ไปเลยแล้วกัน

98 replies to this topic

#1 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 04 March 2009 - 11:34 PM

เรื่องของเรื่องคือมันไปสะดุดที่กระทู้นี้อ่ะนะ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....p;#entry1486860

ก็ว่ากระทู้เค้าดีอ่ะนะ แต่มันกลายพันธ์ ไปได้จากหลายๆ post อ่านแล้วก็ละเหี่ยใจ

เรื่องแค่นี้มันเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ เท่านั้นเอง

เพราะงั้น ผมก่อนเลยแล้วกัน

รายละเอียดดังนี้ครับ

1.ผมจะแจกเกมส์ RE 5 ให้ฟรีๆไม่มีเงื่อนไข เอาเกมส์นี้แหละ มัน Region Free เล่นได้แน่นอนทุกเครื่อง
เป็นแผ่น Write นะครับ หวังว่าเอาไปแล้วจะเล่นได้ทุกคน

2.ในการแจกครั้งนี้ขอแจก 5ท่าน ก่อน ซึ่ง
ตรงนี้สำคัญมาก....
ผมจะแจกกับคนที่อยู่ต่างจังหวัดเท่านั้น เอาจังหวัดไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ กรุงเทพ
ถามว่าเพราะอะไร เอาง่ายๆก็ไปอ่านตามกระทู้ที่ผมอ้างอิงเอาไว้แล้วกัน

เอาเท่านี้แหล่ะ

อะไรมันนิดๆหน่อยๆ ช่วยๆกันได้ก็ช่วยๆกันไปเถอะครับ

สำหรับ 5 ท่านแรกที่อยู่ต่างจังหวัดนั้น ให้ลงชื่อ เอาไว้ในกระทู้แล้วบอกว่าท่านอยู่จังหวัดอะไร
จากนั้นให้ PM ที่อยู่มาให้ผมนะครับ

PM มาให้ครบนะครับ ชื่อ ที่อยู่ อะไรแบบนี้
ถ้าไม่ครบผมสงวนสิทธิ์ให้ท่านต่อไปทันทีนะครับ

เอา สั้นๆ ง่ายๆ แค่นี้ล่ะครับ

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#2 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 04 March 2009 - 11:45 PM

ผมตามมาจากกระทู้ที่แล้วเพื่อจะบอกว่า

คนตจว. บ้านนอกไม่ได้หมายความว่าจนครับ

ทำไมคนตจวถึงต้องแบมือรับของจากคนกรุงเทพเพราะแค่ว่าไม่ใช่เมืองหลวง

ผมอยากจะบอกแค่ว่า เฮ้ มันไม่ใช่ปัญหานะ ผมอยู่บ้านไร่บ้านนา แต่ผมก็เป็นชาว DGO

ถ้ามีคนที่เน็ตไม่ดี ไม่สะดวกจะโหลด การให้ก็ไม่เสียหายอะไร แต่ทำไมต้อง ตจว.

ถ้าตัดคำที่ดูเสียดสีอย่างคำว่าตจว. ออกแล้วเปลี่ยนเป็นคนที่ไม่สามารถโหลดได้นี่ผมจะไม่ว่าเลย

น้ำใจมีนั่นดีครับ แต่มองภาพรวมๆด้วยว่าเรากำลังแบ่งแยกอะไรอยู่หรือเปล่า

อย่ามัวแต่ไปคิดว่าจะอะไรกันนักกันหนา เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนครับ

Edited by H2O, 04 March 2009 - 11:51 PM.

#3 davidna

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 March 2009 - 11:45 PM

คนดี น่าสนับสนุนครับ

#4 Kraziesp

Posted 04 March 2009 - 11:49 PM

ขอบคุณสำรหับความคิดเห็นของคุณ H2O นะ

ผมเชื่อว่า ถ้าเราคิดดี ทุกอย่างมันก็ดีเองล่ะ

แล้วผมก็เชื่อว่าคุณ H2O ก็คิดดีเหมือนกัน ผมเชื่ออย่างนั้นนะ

#5 darkphoenix

ZeRofeX

Posted 04 March 2009 - 11:50 PM

QUOTE (H2O @ Mar 4 2009, 11:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมตามมาจากกระทู้ที่แล้วเพื่อจะบอกว่า

คนตจว. บ้านนอกไม่ได้หมายความว่าจนครับ

ทำไมคนตจวถึงต้องรับของจากคนกรุงเทพเพราะแค่ว่าไม่ใช่เมืองหลวง

ผมอยากจะบอกแค่ว่า เฮ้ มันไม่ใช่ปัญหานะ ผมอยู่บ้านไร่บ้านนา แต่ผมก็เป็นชาว DGO

ถ้ามีคนที่เน็ตไม่ดี ไม่สะดวกจะโหลด การให้ก็ไม่เสียหายอะไร แต่ทำไมต้อง ตจว.

ถ้าตัดคำที่ดูเสียดสีอย่างคำว่าตจว. ออกแล้วเปลี่ยนเป็นคนที่ไม่สามารถโหลดได้นี่ผมจะไม่ว่าเลย

น้ำใจมีนั่นดีครับ แต่มองภาพรวมๆด้วยว่าเรากำลังแบ่งแยกอะไรอยู่หรือเปล่า

ไม่ได้ตั้งใจจะแบ่งแยก แต่เข้าใจว่าบางคนก็ใช้เน็ตแค่ 1-2mbเท่าันั้น กว่าจะโหลดเสร็จ

แถมอาจจะไรท์ไม่เป็น หรือไรท์เสีย หรือแผ่นไม่มี หาที่ซื้อไม่ได้

อย่างผมเอง ผมอยู่ในกรุงเทพ ผมยังอยากได้เลย ไม่ใช่เพราะโหลดไม่ได้

แต่ไม่มีปัญญาเปิดเครื่องทิ้งไว้โหลด เพราะเน็ตมันอืด แถมเอามาก็ไม่ได้ไรท์เอง เพราะไรท์ไม่เป็น

DGO ไม่เคยแบ่งแยก จขกท. (คง) แค่ต้องการช่วยเหลือเืพื่อนๆด้วยเหตุผลบางประการครับ

#6 buapower7

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 March 2009 - 11:51 PM

อยากได้แต่เกรงใจ

#7 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 March 2009 - 11:53 PM

ทำไมคนตจวถึงต้องรับของจากคนกรุงเทพเพราะแค่ว่าไม่ใช่เมืองหลวง

คุณนะหลงประเด็นอะไรไปหรือเปล่า ไม่มีใครเคยบอกเลยว่าคน ตจว. จน

ผมก็คน ตจว. คำว่าคน ตจว. มันไม่ใช่คำดูถูกอะไรเลย ถ้าใช้คำว่าบ้านนอกนี่ไปอย่าง

การตั้งกระทู้ของผมหรอื จนกท. เพราะว่า ไปอ่านกระทู้บางกระทู้ เพื่อนๆที่อยู่ ตจว.

ก็บอกบ้างว่า ตจว.กว่าแผ่นจะมา ใครมีไรส์ให้หน่อย หรือ เน๊ตไม่แรงกว่าจะได้เล่นก็นาน

การให้ไม่ใช่หมายถึงการดูถูก แต่คนที่ดูถูกการให้ต่างหาก น่าประณามมากกว่า

ใครมีทางเลือกก็เลือกทางที่ตัวทำได้ คุณเน๊ตแรง บ้านรวยก้ไม่ต้องขอรับ

จขกท. ไม่ได้ใช้คำดูถูกใครซักนิด มีแต่คุณเท่านั้นที่ตั้งแง่ขึ้นมา

ผมได้สังคม ได้เพื่อนใน อินเตอร์เน๊ตมากมาก บางคนช่วยเหลือโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

การทำให้สังคม ให้เพื่อน มันไม่ใช่การดูถูกหรอกคับ

ย้อนกลับไปมองดูตัวเอง และคำพูดที่คุณใช้ดีกว่า

#8 Kraziesp

Posted 04 March 2009 - 11:55 PM

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของคุณ darkphoenix นะครับ

ผมว่าคุณ darkphoenix เป็นคนมองโลกในแง่ดีนะครับ ขอชื่นชมจากใจจริง

อ่อคุณ darkphoenix ที่เค้าตามมา rep ที่นี่ไม่ได้หมายถึงผมมั้งครับ คงเข้ามาชี้แจงต่อจากกระทู้ที่แล้ว

เอ่อ... ขอให้ใจเย็นๆนิดนึงนะครับ

ผมเข้ามาแจกเกมส์เฉยๆนะครับ

กลายเป็นจะกลายพันธ์อีกแล้ว

มองโลกในแง่ดี แล้วทำดี ครับ เรื่องเล็กๆของเราแต่อาจยิ่งใหญ่มหาศาลกับคนอื่นนะครับ

#9 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 12:04 AM

QUOTE (Kraziesp @ Mar 4 2009, 11:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณสำรหับความคิดเห็นของคุณ H2O นะ

ผมเชื่อว่า ถ้าเราคิดดี ทุกอย่างมันก็ดีเองล่ะ

แล้วผมก็เชื่อว่าคุณ H2O ก็คิดดีเหมือนกัน ผมเชื่ออย่างนั้นนะ

ถ้างั้นผมขอ Demand เลยครับ พบกันครึ่งทาง

ผมขอเรียกร้องให้ตัดคำว่า "ต่างจังหวัด" ออกให้หมด

แล้วผมจะยอมรับความจริงใจของคุณอย่างไร้ข้อกังขา

เพราะถ้ามองกลับมุมกัน ถ้าผมเป็นคนตจว. แล้วเกิดอยากเผาแผ่นส่งให้คนอื่นบ้าง
ผมก็จะไม่พูดว่า "ให้คนกทม เท่านั้นนะครับ"

และถ้ามองอีกมุมหนึ่ง ถ้าเกิดผมเป็นคนกทม แต่เน็ทแรงเข้าไม่ถึง (และก็มีเยอะ
เหมือนกันที่เป็นคนกรุงแท้ๆ แต่ ADSL ไม่เข้าไป) ผมอยากจะขอคุณ ผมก็ทำไม่ได้

ดังนั้น ทำเป็นภาพรวมดีกว่าครับ

คุณแจกคนไทยที่ไร้โอกาส คนไทยที่ไร้โอกาสต้องได้รับสิทธิ์เท่าเทียมกันหมดทั้งประเทศ

ด้วยความเคารพครับ Let's make your way = our way.

Edited by H2O, 05 March 2009 - 12:05 AM.

#10 davidna

Posted 05 March 2009 - 12:06 AM

ใจเย็นหน่อยนะครับ คุณ tat
คุณ h2o เค้าแค่ชี้แจ้งเฉยๆ
กระทู้ที่แล้วผมแซวเล่นหน่อยเดียวอย่าเครียดเลยนะ
ผมอยู่กรุงเทพก็ 2 mb กว่าจะได้เล่นก็นานเหมือนกัน
ผมว่าทุกท่านล้วนมีเจตนาดีทั้งนั้นแหละครับ
อย่าคิดมากเลยนะครับคุณ tat

ปล. ผมก็ตกงานอยู่มีใครอยากรับไปเลี้ยงดูไหมครับ

#11 noialb

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 March 2009 - 12:08 AM

ตอนผมย้ายไปเรียนที่เชียงใหม่
เข้าหอประชุม ผู้อำนวยการถามในหอประชุมว่าใครมาจาก ตจว บ้าง
เชื่อม่ะมีผมยกมืออยู่คนเดียว
เพราะ ผมย้ายมาจาก กทม

#12 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 05 March 2009 - 12:10 AM

ผมก็อยากได้นะ อยู่ต่างจังหวัดด้วยแต่โหลดเสร็จแล้ว ร้านที่ซื้อแผ่นไรท์ประจำดันไม่ขายDVD9แล้วกำเลยร้านอื่นไม่มีขาย
RE.5มาอยากเล่นใจจะขาด SO4 แผ่น3ยังไม่ได้ไรท์ H.A.W.X. บิตเสร็จแผ่นก็ไม่มีคา HDD. อยู่ yoyo_71.gif

Edited by xbox360RedLED, 05 March 2009 - 12:11 AM.

#13 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2009 - 12:14 AM

ไม่ได้จะอะไรนะครับ แค่สงสัยว่า ถ้าเน๊ตเต่าจริงๆไม่ว่าจะอยู่ที่จังหวัดใดๆก็ตาม แล้วมีเพื่อนไรท์ส่งไปให้ กับสั่งเอาจากพ่อค้าในเน๊ต ระยะเวลาการส่งมันก็เท่ากันไม่ใช่เหรอ (ถ้าไม่ติดว่าพ่อค้าส่งให้ช้านะ)
จะต่างกันตรงที่ว่า เพื่อนไรท์ส่งมาให้ไม่เสียตัง(นอกซะจากว่าคุณโอนตังไปให้เพื่อนคุณ) แต่สั่งจากพ่อค้าในเน๊ตเสียตัง

คือกับเพื่อนๆที่อยากช่วยเพื่อนๆที่เล่นเกมด้วยกันเช่นเจ้าของกระทู้ ผมไม่สงสัยอะไรเลยนะครับ กลับรู้สึกดีด้วยซ้ำว่า

คนเล่นเกมส์ด้วยกัน มีอะไรนิดๆหน่อยๆก็ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แต่กับผู้ที่รับ นี่สิครับ คุณจะไม่คิดช่วยเหลือตัวเองก่อนเลยหรือ ในเมื่อมันก็มีช่องทางที่สามารถซื้อแผ่นเกมส์มาเล่นได้ โดยไม่ต้องเสียเวลา
โหลดกับเน๊ตที่มันช้า น่าจะลองช่วยเหลือตัวเองให้เต็มที่ซะก่อน ที่เราจะไปพึ่งพาผู้อื่นนะครับ ตรงนี้น่าจะเป็นประเด็นที่ rep อื่่นๆที่โดนว่าว่าหลงประเด็น ต้องการจะสื่อมากกว่านะครับ

#14 Kraziesp

Posted 05 March 2009 - 12:16 AM

ฮ่าๆๆ อ่านไปอ่านมาแล้วผมว่า คุณ H2O เป็นคนมองโลกในแง่ดีนะครับ

ผมเข้ามาแจกเกมส์ของผมเฉยๆ กรุณาอย่าทำให้มันเป็นประเด็นเลยครับ

ผมแค่อยากแจก ผมก็แจก

ซึ่งมันก็ตามเงื่อนไขของผม

ถ้าจะให้ดีผมว่าคุณ H2O มาช่วยผมแจกจะดีกว่ามั้ยครับ เอาเป็นผมแจกเพื่อนที่หาซื้อแผ่นได้ช้าที่เนื่องจากไม้ได้อยู่ในกรุงเทพ

แล้วคุณ H2O ช่วยแจก เพื่อนๆที่ net ไม่ค่อยเร็วที่อยู่ในกรุงเทพดีมั้ยครับ

เรามาร่วมมือช่วยกันดีกว่า

มือยังไม่พาย ก็ยังเอาขึ้นมาพายทันนะครับตอนนี้

#15 boatnakub

Posted 05 March 2009 - 12:20 AM

ผมอยู่ชลบุรีครับ รบกวนขอผม1แผ่นครับ

#16 Kraziesp

Posted 05 March 2009 - 12:21 AM

ส่งที่อยู่มาได้เลยครับ ด้วยความยินดี

#17 Xiangame

เสี้ยนเกม

Posted 05 March 2009 - 12:22 AM

ไหน ๆ ก็แจกแล้ว ..ขอเป็นเวอสกรีนพร้อมปกกล่องเลยล่ะกัน

อ่ะล้อเล่งงง... yoyo_77.gif

#18 SNakeza

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 05 March 2009 - 12:26 AM

สนับสนุนครับเรื่องดีๆแบบนี้

#19 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 05 March 2009 - 12:27 AM

เจ้าของกระทู้ เขามีน้ำใจนะผมว่าที่คิดจะช่วยคนอื่น

ยังไงถึงไม่ได้ช่วยอะไร ก็ขอให้กำลังใจละกันครับ

#20 boatnakub

Posted 05 March 2009 - 12:32 AM

ผมเชื่อว่าเจ้าของกระทู้มีเจตนาดีนะครับแต่มันอาจจะตรงไปหน่อยครับ