`

Jump to content

มาลงชื่อคนเล่น Street Fighter IV (360) อย่างเป็นทางการ

97 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 12:02 PM

เกมเริ่มออกวางแล้ว เห็นไม่มีคนตั้งเลยจัดให้ซะเลย yoyo_67.gif

1.เกมเมอร์แทค-------------Ronan321
2.ชื่อเล่น-------------------ป๊อป
3.ตัวที่ชอบใช้---------------ริว-เคน (ใช้เป็น2ตัว)
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------4ทุ่มขึ้นไป
5.จอยที่ใช้เล่น--------------จอยกด Hori อนาคตอาจซื้อจอยกดสตรีท4
6.สิ่งที่ชอบ-----------------เล่นกันสนุกสนานเฮฮา ไม่ซีเรียส
7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------โดนยำอยู่ข้างเดียว (T__T)
8.สุดท้ายอยากบอกว่า--------มาเล่นสตรีท4กันเถอะ เล่นมา15ปีเล่นเป็นอยู่2ตัว (แถมไม่เก่งอีก) แต่ก็ยังสนุกได้อยู่นะ

Edited by RONAN321, 12 February 2009 - 12:09 PM.

#2 StarLord

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 12:49 PM

มาร่วมด้วยครับ แต่ยังไม่ได้แผ่นครับ คืนนี้น่าจะได้นะ

1. Gamer Tag : PonDKunG (แอดมาได้นะครับ ยังไม่มีเพื่อนเลย แหะ ๆ)
2. Nickname : Pond
3. ตัวที่ใช้ : ไม่รู้อะ คงเล่นมั่ว ๆ ไปเรื่อย ๆ ครับ (เอาดีไม่ได้ซักตัว เป็นเป็ด 555)
4. ช่วงเวลาที่เล่นประจำ : น่าจะ ห้าทุ่ม ถึงเที่ยงคืน ขึ้นไปครับ (งานหนัก เงินน้อย T^T)
5. จอยที่ใช้ : ตามมีตามเกิด ไอ้จอยน้อง xbox ขาว ๆ (ตอนนี้มะขาวแย้ว)
6. สิ่งที่ชอบ : เล่นขำ ๆ เน้นเอาฮา แพ้เป็นปกติ ชนะดิแปลก yoyo_63.gif
7. สิ่งที่ไม่ชอบ : ผมอ่อนค้าบ ผมยอมรับ ชนะแล้วอย่าถากถางกันเล้ย เสียใจนะ (หัวล้านใจน้อย ฮา....) yoyo_28.gif
8. สุดท้ายอยากจะบอกว่า : ผมรักทุกคน yoyo_77.gif (เกี่ยวมะ)

#3 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2009 - 01:03 PM

ลงชื่อ ด้วยคนนะครับ

.เกมเมอร์แทค-------------peXXeq
2.ชื่อเล่น-------------------เป็กซ์
3.ตัวที่ชอบใช้---------------ใข้มันทุกตัวแหละครับ แต่ว่าจะฝึกใช้ FATEVIL (Rufus)
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------4โมง ถึง เที่ยงคืน หรือ อาจเกิน
5.จอยที่ใช้เล่น--------------จอยxbox กะลังมองหา จอยอาเขตอยู่ ของพี่ป็อบมั้ง 555
6.สิ่งที่ชอบ----------------- เล่นขำๆ แพ้เป็นพระ ชนะเป็น เจ้าอาวาส
7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------พวกแพ้แล้วพาล เกรียนแตก
8.สุดท้ายอยากบอกว่า--------สอนผมกดท่า Ultra ของ Guile หน่อยดิ กดไง ติด ง่ายๆ

#4 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 12 February 2009 - 01:18 PM

1. Gamertag thekongky

2. ชื่อก๊อง ครับ ^^

3.ชอบใช้ เคน ริว (เพราะกดท่าเป็นแค่นี้ ยังมี ซากุระ กับ แดน อีกที่ ท่าคล้ายๆกัน)

4. เล่นดึกๆครับ 5 ทุ่มขึ้นไป จะมีบางวันที่อาจจะ บ่ายๆก่อนไปเรียน

5.ใช้จอย xbox อยู่ครับ ควงง่ายดี แต่ อยากได้จอยอาเคดเหมือนกัน

6.ชอบเพราะเป็นเกมที่เล่นง่ายๆ สนุก เกมไม่มีคอมโบต่อเนื่องจนกระดิกไม่ได้เหมือนบ้างเกม (55+แต่ไอเกมที่ว่าก็จะเล่น)

7.ไม่ชอบว่าเวลา เล่นตัวอื่นแล้วกดท่าไม่ติด 55 ล่าสุด ชุนลี แม่งกดท่าไงวะเนี่ย -*-

8.สุดท้ายนี้ก็อยากบอกว่า ผมไม่เก่งเท่าไร แต่อาศัยจังหวะมั่ว ครับ 55+

#5 JoeTh

Posted 12 February 2009 - 01:24 PM

มีแต่ ps3 อ่ะ

#6 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 12 February 2009 - 01:28 PM

1.เกมเมอร์แทค------------- ooFMToo
2.ชื่อเล่น------------------- นัท
3.ตัวที่ชอบใช้--------------- เปลี่ยนไปเรื่อยๆครับ ยังไม่มีตัวถนัด
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ------- 3 ทุ่ม ขึ้นไปครับ
5.จอยที่ใช้เล่น-------------- ตอนนี้ใช้จอยธรรมดาอยู่ กำลังจะหวดจอยโยกซักตัว

add มาเล่นกันเลยครับ เมื่อวานลองเล่นกับใครก็ไม่รู้เข้ามาชิง มีอยู่ 3 ขีด เล่นลื่นไม่กระตุกเลย ชอบๆๆ

#7 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 February 2009 - 02:08 PM

มือใหม่ขอเล่นด้วยคนครับ ชอบใช้ ริว หรือ เคน แต่กำลังจะหัดตัวใหม่ ๆ

Gamertag : NOOMNOI

#8 TONBO

Quit.

Posted 12 February 2009 - 02:09 PM

1.GT : TONBO X

2.ชื่อเล่น-------------------โอ

3.ตัวที่ชอบใช้---------------Vega(claw), Guile, Chun-Li, Cammy และตัวอื่นๆประปราย

4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------ตั้งแต่หัวค่ำเป็นต้นไป

5.จอยที่ใช้เล่น--------------จอยกด pad เดิมๆของ 360 แต่กำลังหาซื้อจอยโยก madcatz อยู่(ใครอยากยำเชิญได้ตอนนี้)

6.สิ่งที่ชอบ-----------------การที่ได้เล่นกับคนที่มีน้ำใจนักกีฬา เก่งไม่เก่งไม่เกี่ยว มีอะไรช่วยชี้แนะกันได้ประสาคอไฟท์ติ้ง

7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------คนที่แพ้แล้วพาล ไม่มี EQ, คนขี้โม้ เก่งแต่พูดบลัฟคนอื่น

8.สุดท้ายอยากบอกว่า--------ถ้าหาเพื่อนเล่นก็แอดมาได้ครับ ยินดีเสมอ แต่ถ้าแอดมาแล้ว ผมชวนเล่นแล้วไม่เล่น ไม่ตอบกลับ
ผมลบออกจากลิสต์ทันทีครับ(ผมขอสงวนพื้นที่ไว้ให้คนที่เล่นด้วยกันจริงๆเท่านั้น)

#9 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 12 February 2009 - 02:19 PM

QUOTE (RONAN321 @ Feb 12 2009, 12:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมเริ่มออกวางแล้ว เห็นไม่มีคนตั้งเลยจัดให้ซะเลย yoyo_67.gif

>>>>> จริงๆก้อมีคนตั้งแล้วนะครับ เพื่อนผมนี่เฉิ่มจริงๆ yoyo_47.gif แต่ไม่เป็นไรจัดไปเลยครับ

1.เกมเมอร์แทค------------- chappy24
2.ชื่อเล่น------------------- แอ๊ด ไม่ต้องต่อด้วย คาราบาวนะครับ yoyo_92.gif
3.ตัวที่ชอบใช้--------------- ริว-เคน-โกคิ

4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ------- 1ทุ่มขึ้นไปจนถึงเที่ยงคืน
5.จอยที่ใช้เล่น-------------- จอยโยกไทยทำของคุณ acid ใช้ดีนะครับ yoyo_57.gif
6.สิ่งที่ชอบ----------------- เล่นกันสนุกสนานเฮฮา ไม่ซีเรียส

7.สิ่งที่ไม่ชอบ--------------- โดนยำอยู่ข้างเดียว 555 จริงๆแล้ว ผมก้อโนยำทุกวันอยู่แล้ว งั้นเอาเป็นว่าไม่ชอบตัวกงเล็บแล้วกันครับ

8.สุดท้ายอยากบอกว่า-------- ถึงแม้ว่าผมจะโดนเพื่อนผมมันยำทุกคืนแต่ผมก้อสนุกนะครับ เล่นเกมเพื่อคลายเครียด แต่อย่าเล่นแล้วยิ่งเครียดสิครับ

#10 esslife

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 February 2009 - 02:26 PM

Esslife ครับ
ชอบเล่น zangief กับ e honda ตัวอื่นๆไว้ว่างๆค่อยหัดครับ
ส่วนมากเล่นช่วงค่ำๆถึงเที่ยงคืนครับ (ตอนนี้กำลังบ้า nazi zombies กับเพื่อนอยู่)

เพิ่งเริ่ม on line 8รับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

#11 hyde

Posted 12 February 2009 - 02:30 PM

1.เกมเมอร์แทค------------- hydeGcon
2.ชื่อเล่น------------------- ไฮด์
3.ตัวที่ชอบใช้--------------- ริว-เคน (เล่นเป็นตัวหลัก และตัวอื่นๆก็เล่นนะ) ไม่เก่งซักตัวคับ ฮ่าๆๆ
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------2 ทุ่มขึ้นไป จนถึงเที่ยงคืน ถ้าเสาอาทิด ก็ ยาววววววววววว
5.จอยที่ใช้เล่น-------------- จอยอาเขต SF 4 Hori คับ
6.สิ่งที่ชอบ----------------- เล่นกันไม่ซีเรียส แนะนำ ช่วยกันฝึก แลกเปลี่ยนวิชากัน หุหุ
7.สิ่งที่ไม่ชอบ--------------- การแลคของเกมนี่แหละ ไม่แลคแบบนี้ดีแล้วนะ
8.สุดท้ายอยากบอกว่า-------- สตรีท 4 สนุกจริงๆ สมกับที่รอคอย ได้คืนกลับสู่วงการเกมต่อสู้อีกครั้ง หลังจากไม่ได้แตะมา 5 ปี เย้ๆ ๆ ๆ สตรีทจงเจริญ เย้ๆ

#12 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 12 February 2009 - 02:31 PM

NeoTokyo360 ครับ

ชื่อเล่น Ed

ใช้ทุกตัวครับส่วนมากจะสาว ๆ

ช่วงเวลาที่เลน 3 ทุ่ม ขึ้นครับ

ใช้จอยธรรมดา กดท่าไม่ติดเลย 55555

เล่นจริงจังครับ แต่ฝีมือผมดันขำ ๆ เลยเล่นแบบขำ ๆ ครับ 55555

ใครเล่นกับผมก็อ่นให้กันบ้างนะครับ ถือว่าสงสารหมูตัวดำดำ 5555

#13 jedimj

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 February 2009 - 03:46 PM

GieDGO
สั่งแผ่นร้านNadzไปแล้ว รอแผ่นเดินทางมาถึงครับ
อยากได้จอยอาเขตดีๆซักอัน ยังไม่รู้จะเอายังไง
ที่ยอมอดทนเล่นแผ่นแท้จนถึงตอนนี้ เพื่อStreet4โดยเฉพาะเลยนะเนี่ย yoyo_24.gif

#14 yongg

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 12 February 2009 - 03:53 PM

Gamer Tag: YongYongg
ชื่อเล่น: ย้ง
ตัวที่เล่น: Ryu, Ken, C.Viper
ช่วงเวลาที่เล่น: 3 ทุ่ม+
จอย: ธรรมดา

มือใหม่คับ กดท่าติดมั่ง ไม่ติดมั่ง ออมๆให้บ้างนะค๊าบ =)

#15 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 12 February 2009 - 04:53 PM

1.เกมเมอร์แทค-------------MusTanGZ
2.ชื่อเล่น-------------------นัท,มัสแตง,มัสตุง,มัสตุ๋ย ฯลฯ
3.ตัวที่ชอบใช้---------------เล่นไปเรื่อย...
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------ไม่แน่นอน
5.จอยที่ใช้เล่น--------------Arcade Hori รุ่นบ้านๆ แต่กะลังจะโมในไม่ช้า วางแผนกะหมอโฮจินนักวางยาเครื่องอยู่ครับ
6.สิ่งที่ชอบ-----------------เกรียน!!
7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------พูดจาแดกดัน,ถากถาง ฯลฯ
8.สุดท้ายอยากบอกว่า--------พีจินเล่นอาเบลแพ้คอม Stage 2 ครับ!!

ได้แผ่นมาแล้ว ได้ปฏิทินด้วย!!

ไฮ๊ย่าห์!! yoyo_76.gif

#16 ryokohirosue

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 February 2009 - 04:54 PM

1.เกมเมอร์แทค-------------somsakdgo
2.ชื่อเล่น-------------------jay
3.ตัวที่ชอบใช้---------------ทุกตัวที่หน้าตาดี
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------4ทุ่มขึ้นไป
5.จอยที่ใช้เล่น--------------ไปซื้อจอยโยกวันนี้แล้ววว
6.สิ่งที่ชอบ-----------------ชอบเล่นกับคนที่ใช้จังหวะในการเล่นจริงๆ
7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------โดนโดดแตะข้ามหัวแบบกันไม่ได้ โดดแตะจับทุ่ม
8.สุดท้ายอยากบอกว่า--------มาให้โชวริวเคนซะดีดี ฮิฮิ

งั้นมาช่วยกันบอ กคอมโบที่ใช้บ่อยๆกันครับ

กิล
โดดแตะหนัก+นั่งต่อยเบาสองที +นั่งต่อยกลาง+ ซุปเปอร์ซัมเมอร์ซอลคิก+ช่วงที่คู่ต่อสู้ตกลงมา กดท่าอัลตร้าซ้ำไปอีก

abel
โดดแตะกลาง+นั่งต่อยหนัก(คู่ต่อสู้ลอย)+กดท่าอัลตร้าตุ๊ยท้องทันที

#17 TAKUMI

Achievement Addict

• Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 12 February 2009 - 05:37 PM

1.เกมเมอร์แทค-------------Lonely TAKUMI69
2.ชื่อเล่น-------------------S
3.ตัวที่ชอบใช้---------------สกัด
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------จันทร์-ศุกร์6โมงเย็น - เที่ยงคืน เสาร์-อาทิตย์เลยเที่ยงคืน
5.จอยที่ใช้เล่น--------------จอยธรรมดา อนาคตอาจซื้อเพิ่ม
6.สิ่งที่ชอบ-----------------เล่นขำๆ
7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------อย่าเอาแต่จับทุ่ม
8.สุดท้ายอยากบอกว่า---------Add มาเล่นกันนะ

#18 mennie

เซียนเกม

Posted 12 February 2009 - 05:43 PM

จัดมาครับ หลายๆคนอยู่ในรายการผมแล้ว

ปล เล่นเอามัน ไม่เก่ง

#19 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 12 February 2009 - 06:04 PM

1.เกมเมอร์แทค-------------the red 360
2.ชื่อเล่น-------------------ดอน
3.ตัวที่ชอบใช้---------------เยอะ
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------แรร์
5.จอยที่ใช้เล่น--------------จอยกีต้าร์
6.สิ่งที่ชอบ-----------------พวกเกลือๆ
7.สิ่งที่ไม่ชอบ---------------พวกไม่เกลือ
8.สุดท้ายอยากบอกว่า--------สักวันคงได้เล่นกันนะ

#20 thana5102

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 February 2009 - 06:42 PM

1.เกมเมอร์แทค-------------thana2015
2.ชื่อเล่น-------------------a
3.ตัวที่ชอบใช้---------------M.baison,Sakura
4.ช่วงเวลาที่เล่นประจำ-------ช่วงเย็นถึงตีหนึ่ง
5.จอยที่ใช้เล่น--------------Hori ST IV stick