`

Jump to content

พรีวิว Rock Pedal กระเดื่องยอดฮิตของชาว Rockband

17 replies to this topic

#1 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 January 2009 - 10:34 PM

มาแล้วครับ กระเดื่อง Rock pedal สำหรับ คนที่ต้องการความสมจริง สำหรับ กลอง RB และ ION drum ตอนแรกมีอีกยี่ห้อนึงว่าจะรีวิว แต่พอดีขายหมดลอตไปซะก่อน เป็นตัว Detroyer Pedal ลอตนี้ผมเลยสั่งยี่ห้อนี้มาลองครับ

- หน้าตามมันก็คือ กระเดื่องกลองทั่วๆไปนี่แหละครับ MOD ตัวเซ็นเซอร์ เข้าไป งานเจ้านี้ดีครับ จะเก็บซ่อนตัว เซ็นเซอร์มิดชิดดี

- ระบบโซ่ สองชั้น ซึ่งในบอร์ด Rockband เค้ายกให้ดีกว่าของ Omerga เยอะครับ แถมราคาถูกกว่า

เท่าที่มีโอกาสได้ลองเหยียบ พอดีสั่งมา 3ตัว ขายคนในบอร์ดไปหมด เลยไม่ได้ลองนานกว่านี้ครับ เลยรีวิวจริงจังไม่ได้ ผมต้องรอลอตสอง ที่กำลังจะมาถึงจะได้เล่นจริงจังเหอๆ

ข้อดี
- เท่าที่ลอง ตอบสนองจังหวะเหมือนกลองจริงเลยครับ ไม่เมื่อยเลย
-ปรับแต่งโซ่ และความหนืดเองได้หมด คนที่เล่นกลองจริงเป็นจะชอบ อิสระดีครับ ตามเท้าเรา
- ถ้าจะให้ดีมากกว่านี้ ต้องมี Pad มารองรับเจ้าลูกตุ้มไรเนี่ยอ่ะครับ ถึงจะเหยียบแบบกลองจริงได้สนุกกว่า
-เก็บงาน เนี๊ยบกว่าทุกเจ้า แถมมีระบบ สองโซ่ เพื่อความมั่นคง
-ราคา คุ้มค่าสุดครับ ใน สามยี่ห้อ

ข้อเสียที่พบ
-ปรับแต่งยากเหมือนกัน ถ้าไม่่เคยเล่นกลองจริง ปรับไม่ดี ติดไวมากๆ
-มีปัญหากับกลอง ION อยู่ เพราะ แจ๊ค มันเป็นโมโน บางทีทำให้ สัญาณรวนๆ ตอนนี้ผมแจ้งทาง Rock pedal แล้วครับ อาจจะได้รับการแก้ไขในลอตหน้า
แต่กลอง RB1-2 เพอเฟคครับ เยี่ยมพอๆกับ Detroyer เลย

ปล.... ใครอยากได้ก็ PM มาถามผมได้นะครับ พอดีผมทำ Contact กับทางเค้าด้วย คือ ทั้งของ Detroyer กับ Rockpedal เหอๆ

Edited by นักเตะเบลโล, 28 January 2009 - 11:07 PM.

#2 nismo_silvia

God bless me !

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 01:49 AM

PM ราคาให้ผมหน่อยครับคูณ พี

#3 Dogfight

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 January 2009 - 03:06 AM

ผมคงถนัดแบบเดิมมากกว่าครับ เพราะส่วนตัวไม่ได้ตีกลองจริงครับ

#4 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

Posted 29 January 2009 - 08:26 AM

สายตัวนี้หรือเปล่าครับที่คุณพีเคยถามอะครับ...ที่ว่าจะเปลี่ยนหัวสเตออะครับ

#5 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 29 January 2009 - 10:08 AM

สวยดีครับแถมมีฐานกันลื่นอีกต่างหาก แหล่มเลย yoyo_55.gif

#6 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 10:54 AM

QUOTE (Machismo @ Jan 29 2009, 08:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สายตัวนี้หรือเปล่าครับที่คุณพีเคยถามอะครับ...ที่ว่าจะเปลี่ยนหัวสเตออะครับ

ใช่ครับ จริงๆ เค้ามีแถมหัวแปลงมาให้แล้วครับ แต่ดันเป็นโมโน yoyo_71.gif

ถ้าสั่งที่ผม 4600 บาทครับ ถ้าถามว่าแพงไหม ก็แพงหน่อยอ่ะครับ เพราะ ค่าของจริงๆมัน 2700 ค่าส่งแบบ inter พันกว่าๆ แล้วผมรวมค่าส่ง ems ในไทยไปบ้านคุณ ด้วยอ่ะครับ แถมจัดการเรื่องภาษีให้หมดครับ
ลองเปรียบเทียบราคาได้ครับ แบบสั่งเอง www.rockpedal.com ครับ ลอง ship เล่นๆดู

กระเดื่องตัวนี้ถ้าเล่นยาวๆ คุ้มครับ มันก็กระเดื่องจริงๆนี่แหละครับ MOD เอา ใช้โซ่แทนสปริง ดังนั้น เล่นได้ยาวข้ามภาคอ่ะครับเหอๆ ไม่ต้องกลัวหัก สปริงยวบเลย เหมาะสำหรับคนที่กระเดื่องหัก หรือ ต้องการความมันส์ ถามว่าเล่นง่ายลงไหม ง่ายขึ้นเยอะครับ
แต่ต้องมีทักษะการเหยียบเยอะเหมือนกัน ผมว่าผมเองก็ได้ลองเล่น ยากหน่อยไม่ชิน เหอๆ

Edited by นักเตะเบลโล, 29 January 2009 - 03:59 PM.

#7 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 January 2009 - 11:11 AM

มันใช้แค่ทริก โมโนก็น่าจะพอแล้วนะครับ ถึงจะเปลี่ยนเป็นสเตอริโอมันก็ใช้เท่าเดิม

#8 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 29 January 2009 - 11:22 AM

QUOTE (teteety @ Jan 29 2009, 11:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันใช้แค่ทริก โมโนก็น่าจะพอแล้วนะครับ ถึงจะเปลี่ยนเป็นสเตอริโอมันก็ใช้เท่าเดิม

ถ้าเป็น กลอง RB-RB2 มันได้อ่ะครับ แต่ถ้ากลอง ION มันจะรวนนิดๆ ในการควบคุณ คอนโทลอ่ะครับ เพราะ สายทุกชิ้น และ รู ของ ION เป็น เสตอริโอหมด
ผมเจอปัญหา Disconnect กลอง บ้าง ฝรั่งก็เจอ ไอ้เจ้าของเวป Rockpedal มันก็ทราบ เมื่อวานก่อนเมลบอกมัน เค้าก็รับทราบ เห็นว่าจะโมสายให้ใหม่สำหรับ ชาว ION DRUM

http://www.rockband.com/forums/showthread.php?t=115412 นี่ครับปัญหา

#9 pee-fkz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 January 2009 - 05:47 PM

เอา มา ล่อ อีก แล้ว

กิ เลศ พุ่ง

yoyo_37.gif yoyo_37.gif

#10 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 29 January 2009 - 08:16 PM

ผมได้ของแล้วนะครับ
เดี๋ยวคืนนี้ไปลองดู
ว่าจะเอามาต่อกับกระเดื่องเก่า ให้เป็น กระเดื่องคู่ได้มั้ยหว่า

#11 nismo_silvia

God bless me !

Posted 29 January 2009 - 08:34 PM

QUOTE (Guitar_O+ @ Jan 29 2009, 08:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าจะเอามาต่อกับกระเดื่องเก่า ให้เป็น กระเดื่องคู่ได้มั้ยหว่า

ซื้อแจ็คแยกมาต่อก็ได้แล้วนี่ครับ yoyo_48.gif

#12 gimmig

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 January 2009 - 08:47 PM

ราคาค่อนข้างสูงนิดนึง ตัดสินใจซื้อลำบากนิดนึงช่วงนี้
ขอเวลาเล่นให้เก่งกว่านี้อีกหน่อย
จะสอยแน่นอนครับ

#13 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 January 2009 - 08:55 PM

QUOTE (Guitar_O+ @ Jan 29 2009, 08:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่ได้ครับ ต้องมีวงจรในการหน่วงมัน เพราะสัญญาณมันรบกวนกัน

#14 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 29 January 2009 - 10:11 PM

ไม่ได้ครับ สัญาณมันชนกันครับ ต้องซื้อ Kick box แยกตังหากครับ ที่ฝรั่งเค้าซื้อกัน ตัวละ พันกว่าบาท แต่ผมว่า เล่นยากกว่าเดิมเยอะนะครับ กระเดื่องคู่

#15 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 December 2013 - 04:39 PM

ผมไปเพิ่งเจอกระทุ้มา ยังหาได้ที่ไหนมั้งหว่าา :r38:

#16 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 25 December 2013 - 09:44 PM

ยากแล้วครับ ยกเว้นebayมือสอง

#17 kim10

Posted 02 January 2014 - 03:23 PM

View Postindydeput, on 25 December 2013 - 09:44 PM, said:

ยากแล้วครับ ยกเว้นebayมือสอง

รบกวนพอจะหาให้ผมได้มั้ยครับ
:r05:

#18 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 20 January 2014 - 02:31 PM

View Postkim10, on 02 January 2014 - 03:23 PM, said:

รบกวนพอจะหาให้ผมได้มั้ยครับ
:r05:
ลองsearchในebayดูครับ มีมาเรื่อยๆแล้วแต่สภาพแล้วแต่ราคา แล้วใช้บริการรับสั่งของจากusเอาในเวปเรามีหลายเจ้าครับ
ลองดูครับ