`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#1 BF2142

I Am Beyond!!

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 02:41 AM

เนื่องจากเกมทั่วๆไปจะมีexp กับ lv เป็นตัวหลักในการพัฒนาแต่เกมนี้มันดันแนวสุดเลยนะเนี้ย เล่นไป30นาทีแรกก็เพิ่งสังเกต......

มันไม่มีLVกับEXPบอกหรือเนี้ยยยยยย yoyo_65.gif เล่นJrpgมาก็เยอะแต่เพิ่งเคยเจอระบบแปลกหลุดโลกแบบนี้เป็นครั้งแรกครับ

แล้วแบบนี้แนวทางการพัฒนาหลักๆของตัวละครจะเป็นยังไงอะครับ นับจำนวนที่สู้หรือว่าจะมีสกิล +สเตตัสต่างๆมาให้ติดตั้งแทน

แล้วเรื่องสกิลหรืออบิลิตี้ต่างๆอะครับ แบบว่าบางทีจู่ๆมันก็มีสกิลฮิลขึ้นมาให้ บางทีก็มีท่าโจมตีบางท่าขึ้นมา

พวกนี้ไม่ชัวเลยอะครับ ที่ชัวๆก็ คำสั่งโจมตี ไอเท็ม ลิมิต อย่างอื่นมันก็ผลุบๆโผล่ๆ พอจะมีอะไรเป็นตัวบอกได้ไหมครับว่าพวกคำสั่งพวกนี้

จะมาตอนไหน(เช่นพอเกจเต็มก็มีคำสั่งท่าไม้ตายมา พอไกล้ตายก็มีพวกฮิลมา อะไรพวกนี้)

จริงๆผมว่าน่าจะปักหมุดเกมนี้ไปเลยนะ ระบบต่อสู้แล้วตัวเกมซับซ้อนมากๆแบบที่แทบไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย

ระบบต่อสู้แนวมากๆครับ

สรุป โดยรวมๆแล้วไม่รู้อะไรเลยครับ yoyo_77.gif สงสัยต้องศึษาต่ออีกเยอะ ใครพอเข้าใจตรงไหนช่วยอธิบายททีครับมีทริปอะไรก็ลงไว้ก็ได้

-------------------------------------------------

ความรู้สึกหลังจากเล่นมา 30 นาที

เพลงเพรา ะระบบต่อสู้ใหม่มากๆ(ตอนแรกงงมากๆด้วย555+) ต้องวางแผนให้ดีๆไม่งั้นดับอนาจแน่ๆ(ทีแรกเล่นมั่วๆเจอศัตรูตัวแรกในถ้ำก็ม่องแล้ว55
55)

ยังดีที่มีระบบเซฟที่ไหนก็ได้เลยไม่ต้องกลัวว่าจะตายตรงไหน~ ภาพสวยมากครับ ดนตรีก็แหล่มฉากต่างๆทำออกมาได้อลังการงานสร้างมาก

สีหน้าตัวละครดูดีมากๆเลย ขนาดเจ้าหน้าปลาบู่หรือกบยังแสดงสีหน้าต่างๆมาได้เลยทั้งๆที่หน้ามันก็ประหลาดจะตาย

อยู่แล้ว ส่วนปัญหาเฟรมเรตตกกับโหลดถึงจะลงHD+กับปรับ720p(อันนี้ลองดู)

ปัญหาเฟรมเรตตกพบบ่อยมาก แต่ก็ไม่น่าเกลียดอะไรเพราะมันจะตกแค่แปปเดียวเท่านั้น

ถ้าไม่ไปนั่งจ้องจับผิดมันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ส่วนเรื่องโหลดโหลดบ่อยแต่ไม่ค่อยนานครับ บางทีก็ดูน่ารำคาญไปหน่อยครับแต่ก็ไม่เป็นไร

ถ้าไม่ไปนั่งจ้องจับผิดมัน ส่วนเรื่องกระตุกกับช้านี้เจอบ่อยมากครับ เป็นปัญหาเลยก็ได้(การกระตุกพอๆกับLoตอนยังไม่ได้ลงhdนะ...)

สำหรับผมให้ 8.5/10 เลยครับเกมนี้ ถ้าไม่อคติเรื่องเฟรมเรตตกนิดๆหน่อยๆ กับเรื่องกระตุก ก็นับเป็นRPGที่ดีมากๆเกมนึงเลยครับ

อย่าไปเชื่อพวกคะแนนรีวิวของเว็บฝรั่งมันเลยครับ มาเล่นเองดีกว่าแผ่นก็อปไม่กี่ตังบางทีโหลดเองด้วย มันดูดีกว่าคะแนนรีวิวเว็บนอกมากครับเกมนี้

ไม่แน่ที่คะแนนไม่ค่อยดีเพราะฝรั่งมันอาจเอาแต่นั่งจ้องจับผิดกับการโหลด กระตุก เฟรมเรตตก อะไรพวกนี้ แล้วก็เอาไปตัดคะแนนก็ได้ครับ

ถ้าใส่ใจกับคะแนนที่คนอื่นรีวิวมากๆอาจจะพลาดเกมดีๆแบบนี้ก็ได้นะครับ yoyo_55.gif

แหล่ม มั๊กๆ

- EDIT -

วิธีทำให้กระตุกน้อยลงเวลาเล่นครับ คือการลดรายละเอียดของภาพเป็น 480 หรือ 720 ครับ (ทำได้จริงๆครับขอคอนเฟิร์ม เครดิตคุณKanonoforelizeครับ)

เกมนี้ใช้ระบบการเล่นแบบเกมตระกูล SaGa ครับ(ซึ่งผมเองก็ไม่เคยเล่น 555+) ขอตั้งชื่อให้เองเลยละกัน ระบบรวมกันเราอยู่ย่างกันเราตาย
ระบบจะเน้นไปที่กลุ่มปาร์ตี้ครับ คือระบบจะรวมค่าสเตตัสต่างๆของตัวละครในปาร์ตี้นั้นเข้าด้วยกันครับ แบบ Hp 300 4 คนก็จะรวมเป็น1200ครับ
ซึ่งแน่นอนว่าก็รวมค่าสเตตัสอย่างอืนเอาไว้ด้วย เพราะฉะนั้นการเปลี่ยนตัวละครเข้าออกในกลุ่มย่อมมีผลแน่นอนครับ และเกมนี้ไม่มีLVครับ
หลายๆคน ที่ยังไม่ได้ลองเล่นก็คงจะงงว่ามันจะเก่งได้ยังไง จริงๆมันก็เหมือนเกมRPGตัวอื่นแหละครับที่เก่งจากการสู้/ไอเท็ม ถึงมันจะไม่โชออกเป็นLV
แต่มันโชออกมาเป็นสเตยตัสแทนครับ (เวลาสู้จบบางครั้งมันจะโชว่าได้สเตตัสไหนเพิ่มขึ้นมา)
ระบบตอนต่อสู้เป็นแบบเทิร์นเบสครับ โดยจะมีคำสั่งต่างๆให้เลือก(ชุดคำสั่งที่ออกมาให้เลือกจะขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วยคร
ับ)
ส่วนระบบเจอศัตรูเป็นแบบเห็นเป็นตัวๆครับ โดยเราสามารถชะลอเวลาลากศัตรูหลายๆตัวมาสู้ได้ครับ โดยการกดปุ่มRBเพื่อนชะลอเวลา
และกดปุ่มLTเพื่อปล่อยคลื่นออกไปเพื่อเริ่มการต่อสู้ครับ(ขอเตือนไว้ก่อนว่าถ้าลากล้
มเหลว ปล่อยครื่นไม่ทัน
ศัตรูที่เราลากไว้มันจะฉุนเราขนาดวิ่งไร่เรารอบmapเลยครับ เคยโดนมาแล้วอิอิอิ)

ส่วนเงินนั้นจะไม่ได้จากการต่อสู้แบบเกมอื่นๆนะครับ แต่จะได้จาก เควส และ ไอเท็มที่ตกครับ(รู้สึกว่าไอเท็มที่ตกเป็นแพ็คจะขายได้เงินดีกว่า)

จุดเด่นอีกอย่างของเกมนี้คงจะเป็นเควสเสิรมที่เยอะแยะไม่จบไม่สิ้นซะที โดยสังเกตได้จากตัวที่มีไอค่อนสีแดงๆขึ้นครับ(ส่วนมากมักจะอยู่ในบาร์)
พวกนี้จะเป้นตัวคอยให้เควสเสริมครับ แต่ตอนนี้ผมยังแยกเควสหลักกับเสริมไม่ออก มีใครพอมีวิธีดุบ้างครับ....

Edited by BF2142, 25 November 2008 - 04:30 PM.

#2 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 November 2008 - 02:57 AM

ผมก็อยากรู้น่ะบอกด้วย

Edited by HeRoBoyZx, 24 November 2008 - 11:50 AM.

#3 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 07:52 AM

โหลดบ่อยมากเกมนี้อะ มากๆไม่ลงhddไม่ต้องเล่นเลยอะ

#4 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 08:03 AM

นอกจากจะลง HDD แล้ว ลองปรับภาพที่เครื่อง XBOX ให้แสดงผลที่ 480P ดูสิครับ ลื้นบรื๋อ ถ้าใครปนับ 1080 อยุ่ให้ลดเหลือ 720 ก็ได้ มันจะ กระตุกน้อยลง

ส่วนเลเวลไม่มีนะครับ

#5 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 November 2008 - 08:21 AM

ไม่มีเลเวลแล้วมันจะเก่งได้ยังไงครับ

#6 VIA

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 November 2008 - 08:28 AM

น่าจะเป็นที่อาวุธและ Combat Art , Mystic Art ไระวกนี้นะครับ เหมือนเป็น Ability ใหม่ๆ ที่เพิ่มเข้ามา แต่บังไงก็มี Stat นะครับ ลองเล่นๆไปก็มี Str Up มั่ง อะไรจำพวกนี้

#7 Devil Putixx V0.2 Beta

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Game / Computer

Posted 24 November 2008 - 08:46 AM

ตัวละครจะเก่งได้อย่างไรหน่ะหรือครับ อืม ได้เลย
-----------------------------------------------

ถ้าใครเป็นแฟนเกมส์ RPG ก็คงจะได้เล่น เกมส์ที่มีชื่อว่า โรแมนซิ่งซาก้า กันไม่มากก็น้อยนะครับ ซึ่งระบบของเกมส์ ที่พูดถึงเนี่ย ดันมาเหมือนกับเกมส์นี้เลยคือไม่มี LV แล้วก็ ได้รับค่า EXP แล้วมันจะเก่งได้อย่างไรหล่ะเนี่ย ............. คนทำเกมส์ เป็นคนเดียวกันค่ายเดียวกันเลยครับ ......................

เราจะเก่งได้ก็คือ สู้ไปเรื่อย ๆ ครับ มันจะขึ้นมาให้เองคึรับ ไม่ว่าจะเป็น HP - AP - SKILL ตอนจบของการต่อสู้ครับ มันจะขึ้นมาให้เองเลย ครับผม ตัวละครถืออะไรก็ได้ Skill ความ ถนัด ของอาวุธ นั้นมา เกมส์ The Last Remnant เราจะเปลี่ยน อาวุธได้แต่ของ รัช ตัวเอกเท่านั้นนะครับ อาวุธ จะแบ่งได้เป็น

1.ดาบมือเดียว
2.ดาบแล้วก็โล่
3.ดาบหนัก ก็คือ ใช้ 2 มือ ที่เรียกว่า ทูแฮน หล่ะครับ
4.หอก ก็ถือ 2 มือเหมือนกัน ถ้างั้นถ้าเราใส่ พวกที่ ถือ 2 มือแล้ว มันก็ ถนัด เหมือนๆ กันหล่ะ
5.ค้อน มันก็ 2 มือ เหมือนกัน
---------------------------------------------------------------------------------------
ท่าใหม่ ๆ ก็จะขึ้นมาเองเหมือนกันครับ ผม สู้ไปเรื่อย ๆ เหอะครับไม่ต้องคิดมาก ครับผม

#8 ryangiggs

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 24 November 2008 - 09:18 AM

ผมไม่ค่อยชอบที่ แบ่งเมืองเป็นหลายๆจุด

พอผ่านจุดนึง ก็ต้องมาเลือกแผนที่กันอีก

และก็ไม่ชอบที่ World Map เป็นแบบกดเลือก

อยากได้แบบที่ต้องเดินไปเองมากกว่า

ส่วน 720p ผมว่ามันก็กระตุกเหมือน 1080p เลยอะ yoyo_92.gif

#9 Gobkero

เซียนเกม

Posted 24 November 2008 - 09:25 AM

เกมนี้ระบบสนุกมาก แต่ถ้าไม่กระตุก+โหลดกะจาย (นี่ลง HDD แล้วนะ) นี่เข้าขั้นเทพเลย ส่วนภาพนอกจากในตอนต่อสู้แล้วผมว่างั้นๆ อะ สรุปบน J-RPG 360 ผมว่าลงตัวสุดทุกด้าน(สำหรับผม)คือ Tales of Vesperia ภาพสวยสุด(สำหรับผม) ผมให้ Lost Odyssey (ไปๆมาๆ LO ที่เขาว่าแป๊กๆ นี่ดีกว่า J-RPG ที่ออกหลังๆ อีกนะผมว่า) ส่วนตัวแล้วผิดหวังเล็กน้อยกะเกม IU+LR ที่พะยี่ห้อ Square-Enix ทำ คะแนนเต็ม10 ผมให้ 7 อะ มานั่งนึกคงไม่เชื่อคะแนนแฟมิสึของ 360 เหมือนเดิมแล้วอะ ท้ายสุด อยากให้มี patch ของ LR ออกมาทำให้เกมลื่นๆ หน่อยเต๊อะคับ

Edited by Gobkero, 24 November 2008 - 09:30 AM.

#10 donutza

• Interests:ooo

Posted 24 November 2008 - 10:03 AM

เกมนี้มามุขเดียวกับ saga เลยคับ ศัตรูในเเมพตัวใหญ่ๆ ถ้าคิดจะสู้ผมว่าควรจะเซพทุกครั้ง ไม่งั้นมีสิทธิ์ตายได้ทุกเมื่อ เคยเจอตัวนึง นึกสนุกไปสู้ แล้วลืมเซพ แม่ม เก่งโครตๆ แถมยังอึดมาก hp เกือบๆ 5 หมื่นได้มั้ง กว่าจะชนะ เสียเวลาไปสิบกว่าเทิร์น เล่นเอาเกือบตาย ลุ้นกันเหงื่อแตก โดยรวมผมชอบมากเกมนี้ ฝึกสมอง ช่วยในการตัดสินใจได้ดี

#11 filmman

Posted 24 November 2008 - 10:12 AM

ตอนนี้ผมดองเกม rpg ไว้เพียบเลย ตั้งแต่ TOV เลยก็ว่าได้ แต่ถึงไงก็แล้วแต่ เกมจากผู้สร้าง ramancing saga ผมไม่พลาดแน่ ๆ ครับ

#12 BF2142

Posted 24 November 2008 - 10:12 AM

ผมขอทนที่ 720 ดีกว่าครับ 480 นี้ไม่ไหวจริงๆครับภาพเน่าอิอิอิ

หวังว่าเกมต่อๆไปของSquare-Enix(SO4 FF13) คงไม่เป็นแบบนี้นะ

เพราะ2เกมนี้คาดหวังเอาไว้มากเลย.....หรือว่าเครื่องเราเรื่องการอ่านสู้ps3ไม่ได้หว
่า

ตอนนี้ผมให้TOVเป็นrpgที่บู้มันสุด LOสนุกแบบเรียบๆที่สุด

แล้วเกมนี้ความแปลกใหม่กับการกระตุกสูงสุดอิอิอิ

(ที่จริงไม่คิดเลยนะว่าจะมีอะไรทำลายสถิติการกระตุกของloได้อะ...)

Edited by BF2142, 24 November 2008 - 10:14 AM.

#13 DaFunk

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 November 2008 - 10:25 AM

แย่ตรงกระตุกอ่ะครับ คือพอพวกเริ่มเยอะนะ โอโห...เสียอารมณ์มาก นี่ผมกำลังคิดว่าจะเล่นให้จบหรือไปรอเล่นบน PC ทีเดียวไปเลย

แต่แอบกลัวอีกที่ว่าเกมนี้มัน native เป็น 720P อ่ะ ไปเล่นบน PC กลัว texture มันจะหยาบ...ว่าแล้วกลับไปเล่น DS ดีกว่า Rune Factory 2 Eng ออกแล้วนะครับพี่น้อง yoyo_67.gif

#14 kiddysiam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 November 2008 - 10:31 AM

ระบบของเกมส์หมือน โรแมนซิ่งซ้าก้าครับ เราจะพัฒนาความสามารถตาม อาวุธที่เราใช้บ่อยๆ เช่นใช้ดาบ ใช้ขวาน ใช้หอก ก็จะได้ท่าไม้ตายตามอาวุธนั้นๆ ยิ่งใช้ท่าอาวุธนั้นบ่อยๆ ถ้าใหม่ๆจะอัพมาให้เอง สังเกตุเวลาได้ท่าใหม่ๆจะมีแสงขึ้นรอบตัว ถ้าเป็นโโรแมนซิ่งซ้าก้าจะปิ๊งเป็นหลอดไฟ ส่วนเลเวลจะไม่มี มีแต่ต่อสู้แล้ว ค่าพลังต่างๆของเราจะขึ้นเอง แบบสุ่มๆ เช่น HP AP ความแข็งแกร่ง ความทนทาน ความเร็ว บวกขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนเนื้อเรื่องมีแยกย่อยมากๆแล้วแต่จะไปตามที่ผ่านเลยหรือจะเข้าแผนที่เก่าๆไปเก็บ มอนสเตอร์พิเศษทีเก่งมากๆ ฆ่าได้จะได้ไอเทมใหม่ไปอัพอาวุธต่างๆได้ครับ
ล่าสุดตอนนี้ ฆ่ามงกรที่มีปีกเหมือนนกพ่นน้ำแข็งได้แล้ว โหดมากๆ

#15 zample

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 November 2008 - 10:33 AM

#16 kiddysiam

Posted 24 November 2008 - 10:40 AM

QUOTE (kiddysiam @ Nov 24 2008, 10:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ระบบของเกมส์หมือน โรแมนซิ่งซ้าก้าครับ เราจะพัฒนาความสามารถตาม อาวุธที่เราใช้บ่อยๆ เช่นใช้ดาบ ใช้ขวาน ใช้หอก ก็จะได้ท่าไม้ตายตามอาวุธนั้นๆ ยิ่งใช้ท่าอาวุธนั้นบ่อยๆ ถ้าใหม่ๆจะอัพมาให้เอง สังเกตุเวลาได้ท่าใหม่ๆจะมีแสงขึ้นรอบตัว ถ้าเป็นโโรแมนซิ่งซ้าก้าจะปิ๊งเป็นหลอดไฟ ส่วนเลเวลจะไม่มี มีแต่ต่อสู้แล้ว ค่าพลังต่างๆของเราจะขึ้นเอง แบบสุ่มๆ เช่น HP AP ความแข็งแกร่ง ความทนทาน ความเร็ว บวกขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ ส่วนเนื้อเรื่องมีแยกย่อยมากๆแล้วแต่จะไปตามที่ผ่านเลยหรือจะเข้าแผนที่เก่าๆไปเก็บ มอนสเตอร์พิเศษทีเก่งมากๆ ฆ่าได้จะได้ไอเทมใหม่ไปอัพอาวุธต่างๆได้ครับ
ล่าสุดตอนนี้ ฆ่ามังกรที่มีปีกเหมือนนกพ่นน้ำแข็งได้แล้ว โหดมากๆ

มังกรคงไม่ใช่ครับ มันน่าจะเป็นนกน้ำแข็งยักษ์ มันใช้เวทย์คำสาบเดทใส่ ตายหลายรอบมากกว่าจะฆ่าได้ ต้องลุ้นว่าโดนเวทย์คำสาบเดทแล้ววไม่ตายหรืออยู่ได้หลายเทริน์แล้วไม่โดนพวกท่าลมหาย
ใจสีขาวที่พ่นน้ำแข็งถึงจะชนะได้

#17 Gobkero

เซียนเกม

Posted 24 November 2008 - 10:54 AM

เก่งขนาดไหน โดนศัตรูกะจอกๆ รุมก็ตายได้ ผมนี่โดนไป 4-5 รอบละ โดนทั้ง Raid+Flank+Rear Attack เรียบโล้ย เหอะ เหอะ เซ็งเป็ด yoyo_63.gif
ตอนนี้ทำเป็น 3 ทีม ทีมละ 3 คน กะรุมได้ผลดีพอสมควรเลย จัด 2 ทีม 5+4 คน ไปเจอศัตรูแข็งๆ ไปเร็วกว่า 3x3 อีก
ปล. เกมนี้มันหนีได้มะนี่คับ หาไม่เจออะ yoyo_48.gif

#18 aodga

Posted 24 November 2008 - 11:05 AM

QUOTE (BF2142 @ Nov 24 2008, 10:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมขอทนที่ 720 ดีกว่าครับ 480 นี้ไม่ไหวจริงๆครับภาพเน่าอิอิอิ

หวังว่าเกมต่อๆไปของSquare-Enix(SO4 FF13) คงไม่เป็นแบบนี้นะ

เพราะ2เกมนี้คาดหวังเอาไว้มากเลย.....หรือว่าเครื่องเราเรื่องการอ่านสู้ps3ไม่ได้หว
่า

ตอนนี้ผมให้TOVเป็นrpgที่บู้มันสุด LOสนุกแบบเรียบๆที่สุด

แล้วเกมนี้ความแปลกใหม่กับการกระตุกสูงสุดอิอิอิ

(ที่จริงไม่คิดเลยนะว่าจะมีอะไรทำลายสถิติการกระตุกของloได้อะ...)

งงคับ ผมเล่นลอสโอดิสซี่ ไม่เห็นมีอาการกระตุกให้รู้สึกเลย ผมปรับ720p ใช้แผ่น Ver อะคับ ลื่นมาก แค่โหลดนานนิดนึง แต่ไม่เจอกระตุกเลย
ส่วนลอสเรมเน้น ก็ลองแล้วไม่มีกระตุกเหมือนกัน เฟรมเรตตกก็แทบไม่เจอ ที่ผมลองยังไม่ได้ลง HDD นะ

#19 donutza

• Interests:ooo

Posted 24 November 2008 - 11:08 AM

QUOTE (kiddysiam @ Nov 24 2008, 10:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มังกรคงไม่ใช่ครับ มันน่าจะเป็นนกน้ำแข็งยักษ์ มันใช้เวทย์คำสาบเดทใส่ ตายหลายรอบมากกว่าจะฆ่าได้ ต้องลุ้นว่าโดนเวทย์คำสาบเดทแล้ววไม่ตายหรืออยู่ได้หลายเทริน์แล้วไม่โดนพวกท่าลมหาย
ใจสีขาวที่พ่นน้ำแข็งถึงจะชนะได้

เจ้านกนรกตัวนี้ เจอได้ทั่วไปที่ The southwestern road คับ ตัวนี้เอาจิงๆมีดีแค่เวท curse หมู่ กะ พ่นน้ำเเข็ง นอกนั้น ธรรมดาคับ ตัวที่ผมเจอ โหดกว่านี้หลายเท่านัก yoyo_57.gif

#20 BF2142

Posted 24 November 2008 - 11:11 AM

QUOTE (aodga @ Nov 24 2008, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
งงคับ ผมเล่นลอสโอดิสซี่ ไม่เห็นมีอาการกระตุกให้รู้สึกเลย ผมปรับ720p ใช้แผ่น Ver อะคับ ลื่นมาก แค่โหลดนานนิดนึง แต่ไม่เจอกระตุกเลย
ส่วนลอสเรมเน้น ก็ลองแล้วไม่มีกระตุกเหมือนกัน เฟรมเรตตกก็แทบไม่เจอ ที่ผมลองยังไม่ได้ลง HDD นะ

lo ผมกระตุกตอนฉากต่อสู้อะครับ แผ่นไม่มีปัญหาด้วยเพราะมันเป็นแผ่นแท้ไม่มีแม้แต่รอยมดไต่ ตอนเล่นไม่ได้เอาลงhdd

ฉากที่เห็นจะๆเลยคงเป้นฉากแรกสุดเลยอะ ปล.เล่น 1080

ราสนี้กระตุกสุดๆจริงๆขนาดลงแล้วนะ ทีแรกเล่น 1080 แล้วกระตุกรองปรับเป็น 720ดูลื่นขึ้นหน่อย ปรับ 480 แบบนอม่อลลื่นหัวแตก

แต่พอปรับมา 480 วายสกีนแล้วก็กระตุกอยู่ดี เลยเล่น 1080ไปเลยดีกว่าไหนๆก็หนีไม่พ้นละ