`

Jump to content

ห้องนี้ถามตอบรวมกันสำหรับทั้ง xbox360 และ ps3 เลยนะครับ

2 replies to this topic

#1 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 03 October 2008 - 03:08 PM

เนื่องจากว่าเกม Silent Hill Homecoming ลงทั้ง Xbox360 และ PS3 และไม่มีส่วนของการเล่น online
จึงขอจับมารวมกันเป็นกระทู้เฉพาะ สำหรับถามตอบปัญหา วิธีการเล่นต่างๆ ของเกมนี้ไว้ในห้องนี้ด้วยกันเลยนะครับ

(อนาคตเกมไหนที่ดังๆ แล้วเป็น multi platform ก็อาจจะย้ายมาคุยกันในนี้เหมือนกันครับ)

the red : ขอeditนิดนึงนะครับ

Edited by the red, 14 October 2008 - 05:00 PM.

#2 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 03 October 2008 - 04:00 PM

ได้ครับ ผมว่าเป็รความคิดที่ดีมากเลย

#3 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 14 October 2008 - 04:59 PM

ข้อแนะนำในการใช้งานนิดนึงนะ

- ตอนนี้บอดเองมีหัวข้อรวมกันอยู่2เกม ถ้าจะตั้งกระทู้ รบกวรระบุไว้ที่หัวกระทู้สักนิดก็ดีครับ ว่ากระทู้นี้พูดถึงเกมอะไร

- ทั้ง2เกมเป็นเกมที่มีเนื้อเรื่องสนุกชวนติดตาม อาจจะมีผู้เล่นบางท่านไม่ชอบที่จะรู้ในเนื้อเรื่องบางอย่างและอยากจะเล่นไปเจอเองมาก
กว่า หรือที่ภาษาทั่วไปเค้าเรียกกว่าSPOIL
ยังไงเวบบอดเองเป็นสถานที่สาธารณะ ขอความร่วมมือในการเคารพสิทธิซึ่งกันและกัน และรักษาน้ำใจของการอยู่ร่วมกันโดนไม่Spoilที่หัวกระทู้ หรือมีคำเตือนไว้ด้วยนะครับ