`

Jump to content

Trophy Game List : เหล่า Trophies Hunter รายงานตัว!!

2493 replies to this topic

#21 joejoetaro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 September 2008 - 08:31 AM

ขอห้องพูดคุยเรื่องนี้อีกเสียงครับ
ผมตอนนี้เก็บ Unchart อยู่ครับ พอมาเล่นอีกทีก็สนุกดีนะครับ ของเก่าจบไป 3 รอบ
สุดท้ายยากสุดไม่ผ่านเลยไม่ได้เล่นต่อ พอมีโทรฟรี ก็เลยมาเล่นใหม่

สอบถามครับ
Star Strike HD
Pain
เล่นยังไงครับ พยายามมานานละเล่นไม่เป็นซักทีครับ

#22 POPUMON

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:LBP, STpuzzle & EOJ

Posted 22 September 2008 - 08:45 AM

ปัจจุบันตอนนี้ก็ :

Eden 57%
StarDust 66%
Uncharted 100%

QUOTE (Lonc @ Sep 22 2008, 08:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
100,000 pollens เนี่ยลำบากพอตัวครับ (มันน่าจะถ้วยเงินนะให้ตายสิ)
ผมทำที่ Garden 3 ครับ มันจะมีตัวที่แตกออกมาเป็น 6 ส่วน ซึ่งเอามานับเป็นคอมโบได้ดีครับ
จบไปที่ score เกือบๆ 4 แสน ซึ่งถ้วยนี้ถ้าเราทำถึงแล้วมันจะเด้งขึ้นมาเองครับโดยไม่ต้องรอให้จบด่านก่อน

เทคนิคอยู่ที่การใช้พุ่งลงที่คอมโบแรกแล้วเหวี่ยงตัวให้ได้ 5 combo บ่อยๆ ให้ได้ life ขึ้นมาให้เก็บ
พยายามเหลือ Spectra เก็บเอาไว้ให้นานที่สุด ตอนใกล้หมดพลัง เพื่อยืดชีวิตให้ได้นานที่สุดครับ

ส่วนเกมส์ Mainichi Issyo นี่โหลดฟรีจาก PSN JPN ครับ ^^
วิธีทำก็ไม่มีอะไรเลยครับ แค่เราเข้าเกมส์แล้วไปอ่าน Content ของเขา (กดข้ามไม่ได้นะ)
ให้ได้ครบ 120 ครั้ง ก็จะเก็บได้ครบทุกถ้วยแล้วครับ
ดูเพลินดีครับ มีการสัมภาษณ์คุณฮิเดโอะด้วย อิอิ

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ว่าถ้าได้ ถ้วยก็จะขึ้นเลย อย่างงี้ต้องไปลุยต่อละครับ

ส่วน mainichi เพิ่งสมัคร jp แล้ว load อยู่ครับ

QUOTE (joejoetaro @ Sep 22 2008, 08:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอห้องพูดคุยเรื่องนี้อีกเสียงครับ
ผมตอนนี้เก็บ Unchart อยู่ครับ พอมาเล่นอีกทีก็สนุกดีนะครับ ของเก่าจบไป 3 รอบ
สุดท้ายยากสุดไม่ผ่านเลยไม่ได้เล่นต่อ พอมีโทรฟรี ก็เลยมาเล่นใหม่

สอบถามครับ
Star Strike HD
Pain
เล่นยังไงครับ พยายามมานานละเล่นไม่เป็นซักทีครับ

starstrike เน้นความชำนาญทางด้านสายตาครับ ต้องเล่นบ่อยๆจนชิน หลังจากนั้นเราก็จะหลบหลีกเหล่าอุกกาบาตได้ดีขึ้นครับ
มีอุกกาบาตอยู่สามชนิด คือ หิน ทอง น้ำแข็ง เหล่านี้ต้องใช้ปืนต่างชนิดในการทำลายครับ

หิน ต้องใช้ ปืนเขียว (ยิง ทอง กับ น้ำแข็ง ได้ดีในระดับนึง)
ทอง นี่ใช้ ปืนไฟ (ยิง น้ำแข็ง ได้ห่วยแตกมาก)
น้ำแข็ง นี่ใช้ ปืนฟ้า (ยิง ทอง ได้ห่วยแตกมาก)

** ปืนเขียว เป็นปืนกลางที่สามารถยิงทำลายได้ดีแทบทุกอุกกาบาต แต่ไม่ดีเท่า ปืนเฉพาะ

ส่วน pain นี่ ผมรอ share อยู่ครับ

แต่ trophies เกมส์นี้หินจิงครับ โดยเฉพาะ late boomer

QUOTE (InToXIcAtEd @ Sep 22 2008, 08:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นผมคงปล่อยอ้วนดำทับกระดาษต่อละกัน
เก็บของ360ต่อ หุหุ

ว่างๆก็แวะเวียนมาเก็บของทาง Ps3 บ้างนะ แต่ละถ้วยท้าทายดีเหมือนกันครับ

Edited by POPUMON, 22 September 2008 - 09:04 AM.

#23 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 September 2008 - 10:12 AM

รบกวนถาม คุณ Popumon เพื่มเติมนิดนึงนะครับ

เกี่ยวกับ Mainichi Issyo ไม่ทราบว่า ตัวเกมมันอยู่ในหัวข้อไหนใน psn japan เหรอครับ ประมาณว่า บรรทัดไหนพอจะทราบมั้ยครับ คืออ่านญี่ปุ่นไม่ออกเลย แต่เห็นมี trophy ให้เก็บฟรีๆ ก็ไม่อยากจะพลาดไป

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับ เทคนิคการเล่น uncharted

#24 POPUMON

• Interests:LBP, STpuzzle & EOJ

Posted 22 September 2008 - 10:28 AM

QUOTE (แด้ @ Sep 22 2008, 10:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนถาม คุณ Popumon เพื่มเติมนิดนึงนะครับ

เกี่ยวกับ Mainichi Issyo ไม่ทราบว่า ตัวเกมมันอยู่ในหัวข้อไหนใน psn japan เหรอครับ ประมาณว่า บรรทัดไหนพอจะทราบมั้ยครับ คืออ่านญี่ปุ่นไม่ออกเลย แต่เห็นมี trophy ให้เก็บฟรีๆ ก็ไม่อยากจะพลาดไป

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับ เทคนิคการเล่น uncharted

ผมเห็นมันขึ้นที่ช่องสี่เหลี่ยมใหญ่ด้านซ้ายเลยอะครับ ที่เป็นรูปแมวขาว 200 mb นี๊ดๆ ลองดูครับ เพราะผมไม่ได้กดจากช่องย่อยด้านขวา

ตอนนี้เก็บได้ 2 ถ้วยละ ดูอย่างเดียวเลย 555+

#25 POPUMON

Posted 22 September 2008 - 10:37 AM

ผมใช้ tecnique โกงครับ ถ้าเบื่อกดรัวๆ ก็ลองแบบนี้ก็ได้นะครับ ดังภาพ

เกมส์นี้สามารถใช้กี่จอยช่วยกดก็ได้ เกมส์เน้นกด O อย่างเดียว ผมเลยหาวิธีคร่าเวลาโดยใช้เครื่องทุ่นแรงครับ

โดยการ อีกจอย กดค้างที่วงกลมไว้ (ของผมนี่ใช้จอย tekken เอาของหนักๆทับไว้ที่ปุ่ม O)

ส่วนอีกจอยไว้กดเลือก หลังจากจบตอน โดยการกด ปุ่ม PSN เพื่อออกไปใน mode xmb แล้วกด PSN อีกครั้งเพื่อกลับเข้าเกมส์ จากจอยสองที่กด O ค้างอยู่ ก็จะทำงานอีกครั้ง

โดยที่เราไม่จำเป็นต้อง เอาของหนักออกจาก จอยสองที่กด O ค้างอยู่ ก็สามารถเล่นไปได้เรื่อย ในขณะที่ดู TV ไป อิอิ

*** ถ้าเป็นจอยธรรมดา คงต้องหา scottape มาแปะ อิอิ

Edited by POPUMON, 22 September 2008 - 08:10 PM.

#26 แด้

• High Royal Executive Members

Posted 22 September 2008 - 10:41 AM

QUOTE (POPUMON @ Sep 22 2008, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเห็นมันขึ้นที่ช่องสี่เหลี่ยมใหญ่ด้านซ้ายเลยอะครับ ที่เป็นรูปแมวขาว 200 mb นี๊ดๆ ลองดูครับ เพราะผมไม่ได้กดจากช่องย่อยด้านขวา

ตอนนี้เก็บได้ 2 ถ้วยละ ดูอย่างเดียวเลย 555+

ขอบคุณมากครับ เจอละครับ เส้นผมบังภูเขาจริงๆ

มันคือเจ้าแมวนี้ นี่เอง ผมก็ว่าละ เกมอะไรหว่า ให้โหลดฟรีเสียด้วย

ไว้เดี่ยไวปนั่งดูบ้างครับ 5555

#27 Lonc

WAS HERE

• Interests:Music Gamerz

Posted 22 September 2008 - 01:41 PM

อ่าน 120 ครั้ง ได้ถ้วยทองสองใบ คุ้มครับ อิอิ

#28 DonovanBoyd

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 September 2008 - 06:08 PM

รายงานตัวครับ

กำลังเคลียร์ Uncharted อยู่ครับ Crushing Mode ยากจริงๆ เลย 150 แต้ม สุดท้ายแล้ว
ต้องเคลียร์ ก่อนนารุโตะจะออกให้ได้ ครับ

#29 matgyro

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 23 September 2008 - 12:09 AM

มารายงานตัวด้วยคนครับ yoyo_37.gif คุณ popumon ก็อยู่ในเฟรนส์ลิสต์ผมนะครับ แต่คงไปแอดจากน้องผม(ผมกับน้องใช้เกมส์แทคร่วมกันครับ) เห็นถ้วยคุณเพิ่มเอาๆ เลยเอามั่ง(วะ) 555

ตอนนี้ก็มีลิสต์ถ้วย Dead Space โผล่มาอีกแล้ว เป็นเกมส์ที่รอคอยสำหรับผมเลย แถมจะโดน Bioshock กับ LBP อีก โอ้ว b048a2d2.gif
ลิสต์ถ้วย Dead Space ครับ

#30 matgyro

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 23 September 2008 - 12:12 AM

อ้าวโชว์โง่ซะแล้วเรา 55318906.gif โพสต์ลิงค์สั้นๆไม่เป็น เอาลิงค์ยาวๆไปแทนครับ

Dead Space Trophies

http://www.allps3trophies.com/retail-games...s.html#more-100

#31 POPUMON

Posted 23 September 2008 - 01:18 AM

ขอบคุณสำหรับข่าวครับคุณ aommy
updated เรียบร้อยแล้ว
เกมส์ dead space นี่ก็เป็นเกมส์ที่ผมรอคอยมานานแล้วเหมือนกัน อยากเล่น ใช้ wallpaper อยู่ด้วย
ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์กับคุณ aommy เลยแฮะ

#32 TeeJungZ

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 23 September 2008 - 01:39 AM

มันอัพเดทรูปให้เองตาม psn เราปะหรือว่าเราต้องไปกดอัพเดทรูปเองอะคับ

#33 POPUMON

Posted 23 September 2008 - 01:43 AM

QUOTE (TeeJungZ @ Sep 23 2008, 01:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันอัพเดทรูปให้เองตาม psn เราปะหรือว่าเราต้องไปกดอัพเดทรูปเองอะคับ

ไปกด add เองครับ

#34 Warizz

Posted 23 September 2008 - 06:45 AM

มาเพิ่มเว็บเกี่ยวกับโทรฟี่ของ PS3 ให้ครับ เว็บนี้็เป็นน้องสาวของ xbox360achievements.org ที่ผมใช้บริการอยู่ครับ

http://www.ps3trophies.org/index.php

#35 แด้

Posted 23 September 2008 - 06:59 AM

ยังไม่ได้ลอง Mainichi Issyo เลยครับ

เพราะ update ตอนเข้าเกมไม่ผ่าน

มัน connect server fail ตลอด ไม่รู้เป็นอะไร

#36 cariska

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 September 2008 - 09:37 AM

ตอนนี้มีอยู่ 15 ถ้วย lv2 แ้ล้วอ่ะครับ อยากได้ถ้วยเงินถ้วยทองมั่งจัง

แล้ว lv up นี่มีอะไรพิเศษรึเปล่าครับ หรือว่ามีผลตอนลุยใน HOME

#37 POPUMON

Posted 23 September 2008 - 01:47 PM

QUOTE (cariska @ Sep 23 2008, 09:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้มีอยู่ 15 ถ้วย lv2 แ้ล้วอ่ะครับ อยากได้ถ้วยเงินถ้วยทองมั่งจัง

แล้ว lv up นี่มีอะไรพิเศษรึเปล่าครับ หรือว่ามีผลตอนลุยใน HOME

ณ ขณะนี้ ยังทำอะไรไม่ได้ครับ แต่อนาคตนี่ ไม่เเน่ครับ

#38 achakul

Posted 23 September 2008 - 11:18 PM

มาเป็นเซียนตอบกระทู้ที่นี่เอง ไม่ online eye of judgment เลยนะเดี๋ยวนี้ yoyo_64.gif

#39 joejoetaro

Posted 24 September 2008 - 06:42 AM

ขอถาม คุณ Popumon ครับ
เกมส์ Mainichi Issyo หรือ เจ้าแมว นี่
วิธีเล่นแค่กด O ไปเรื่อยๆหรือครับ
พอจะบอกรายละเอียดวิธีเล่นย่อๆให้ฟังได้มั้ยครับ
ว่าเล่นยังไง เมนูทำอะไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

#40 POPUMON

Posted 24 September 2008 - 04:51 PM

เกมส์นี้เน้นฟังข่าวครับ พอเข้าเกมส์ ที่เน้นๆคือ เลือกอันแรกครับ แล้วก็จะมีแตกย่อยเป็นข่าวหลายแขนง
อันที่เรายังไม่เคยอ่าน จะมีคำว่า new นำหน้า ครับ พอกดเข้าไปดูอันนึงเราต้องดูจนจบครับ
อาจจะมีอะไรให้เล่นนิดหน่อย

ส่วนตัวเลือก menu อันอื่น ผมไม่คาอยได้ไปยุ่งเท่าไหร่ ที่แน่ๆ มันมีมีรูปไอคอนให้ดูครับ น่าจะเข้าใจง่าย
มีพวกแต่งตัวอะไรพวกนี้ครับ