`

Jump to content

ใครเล่น eternal sonata

3 replies to this topic

#1 Deal

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 June 2008 - 03:19 AM

ผมเล่นไปถึง แคลเตอร์ 5 แล้วจะเข้าวิหารที่เป็นฉากหิมะได้ยังไงครับแล้วต้องใช้กุญแจไหมครับแล้วถ้าใช้กุญแจจ
ะต้องไปเอาที่ไหนครับ 5c745924.gif

#2 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2008 - 08:37 PM

ไปคุยกับนักวิทยาศาตร์ใน ปราสาท ก่อนอ่ะครับ ห้องทางซ้ายๆมืออ่ะ มันจะ test เราก่อนจะให้กุญแจครับ

#3 Deal

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 June 2008 - 11:48 PM

QUOTE (Kamiyu @ Jun 19 2008, 08:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปคุยกับนักวิทยาศาตร์ใน ปราสาท ก่อนอ่ะครับ ห้องทางซ้ายๆมืออ่ะ มันจะ test เราก่อนจะให้กุญแจครับ

แล้วนักวิทยาศาตร์ คุยแล้วไม่เห็น test เลยครับ

#4 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 20 June 2008 - 08:30 PM

คือพอมันคุยเสร็จมันจะให้เราหา spell book ครับ มันจะอยู่ในหีบใน celesta forest อ่ะครับ

คือตอนแรกมันให้เราคุยกับ คนหน้าทางเข้าป่าก่อน เค้าจะบอกเราเรื่องกุญแจ

คุยเสร็จไปคุยกับนักวิทยาศาสตร์ แล้วเค้าจะให้เราหา item ชื่อ spell book (เพิ่ม mag+10 มั้ง) อยู่ในหีบในป่า เก็บเสร็จก็กลับไปคุยกับนักวิทยาศาสตร์ครับ มันจะให้กุญแจเรามา

แค่นี้แหล่ะครับ