`

Jump to content

觷ͺͺѹѺ á褹 MGS ͧ

89 replies to this topic

#81 yongyee

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 23 June 2008 - 11:02 AM

act1 ͧѹ
ҹġ蹵ͪǧҹԴ˹
е 3 ѹ 5
觨 act4 ͧ Ҵ蹧ش 5c745924.gif

Ѻͧʺ
ոõͧ
ʹء
«͹ ͺԧ alert ҧѹ
ԧѹշ͡ҤԹ 55318906.gif

ҤѺѧ診
Ҵ繹ͧ

#82 Aibrazy

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 27 June 2008 - 03:44 PM

֡Ҥ鹤繴ҡҷءҤ ͧ cutscene Թش ҧҡͧѺ价ʡ flashback ֡اԧ ͹֡ѧ 仨ͧ仹֡ҵͧ snake b048a2d2.gif Ѵ㨤 gameplay ѹ¨ѧ ҧҡ֡͹繾Ը cutscene ẺѧѺ gameplay Ҩҡҹ Ҷ شʹ˹ ͹͹ mgs4 ͧ

.֡͹ͧΌ 154218d4.gif

#83 Drunkindonat

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:Games, Architecture, Cartoon Animation, Music, Arts

Posted 02 August 2008 - 01:41 PM

QUOTE (Aibrazy @ Jun 27 2008, 03:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
֡Ҥ鹤繴ҡҷءҤ ͧ cutscene Թش ҧҡͧѺ价ʡ flashback ֡اԧ ͹֡ѧ 仨ͧ仹֡ҵͧ snake b048a2d2.gif Ѵ㨤 gameplay ѹ¨ѧ ҧҡ֡͹繾Ը cutscene ẺѧѺ gameplay Ҩҡҹ Ҷ شʹ˹ ͹͹ mgs4 ͧ

.֡͹ͧΌ 154218d4.gif

繴· ӼԹҡ ੾е͹اᡤ׺ҹͧ ӵҨǧ
ǧѧͧ鹵ʹҵ͹اᡨе yoyo_83.gif

#84 sittichai55

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 06 August 2008 - 01:50 AM

ҤͺѺ ¹ǤѺ yoyo_71.gif
ͺ͹ԧͧ¹ͧѺ ͺẺҡҤѺ

#85 dOgnOeAt

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 14 August 2008 - 03:00 PM

ǹǼͺ ͹ §Ѻ

ʧ͵Ҥ͹

çͺյç drama Шԧ 觴 ѾФ ѧѹ 秧ѹ

仹˹ѧʹա çͧѹ

#86 katikung555

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2008 - 11:45 PM

ͧ蹤Ѻ

ǨТʾʹҧ

#87 sora

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 25 August 2008 - 11:58 PM

蹨ǤѺ

ҧǧҡ зš͡ҡҾ(¡ҿԤǹ)

кաþѲҷ㹷ҧẺҤ 1ѧ 2 2 ѧ3

´µѧ⤵äѺ ¡礧͡Ы⫹

#88 rai

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 01 September 2008 - 04:14 PM

ҧ ͵͡ѹá觨 ҡ 55318906.gif
ʹءդѺ ͹Ҥо˹ѧúʷش
ͧ⤵ѺѺ͹ »ѭҵҧͧҡҤ͹ (Ҥ 3 ֡駡Թҡҹ Ҩ 繡ͧ ͹ͧ͹ҤԹ͹繴ҷ )
ҿԡ¨ԧ Фѡ͡´ҡ ҡ ͺ͹Ǣͧǡõ͵ҹ㹵ѹ͡ҧ(ҡá) Ҩз͡͹ú ѧ䧡ҷҧ繤蹪Ѵ 154218d4.gif
ѷչзش зشҷ ѷչҡ礪ʹءҡٴѹҡ͹ѹ
кʹء DB point ͹͡¹ Ẻظҷ
octocamo ҹҨҡҤ 3 (ҵѴѧԧѧ͡ ) ʡ͡Ẻʹء ͺ͹ѺʡѺ͵(ԢԴ)ش
آšǡӴ ⫹Ѻ ms b6b25dc6.gif
Ǣաͺͧͺ͹ ͺѧѹʹء yoyo_55.gif

#89 haruhi

ѡ§

• High Members

Posted 05 July 2010 - 07:10 AM

QUOTE(sora @ Jun 11 2008, 07:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นที่บ้านเพื่อนครับ

จบchapterแรก ไปแล้ว

รู้สึกว่า เกมก็โอเคครับ แต่ยังไม่ถึงขั้นที่จะได้ 40 คะแนนจากแฟมมิซือ สัก 35 ก็พอครับ

เพราะผมรู้สึกผิดหวังพอควร นึกว่าจะทำออกมาดีได้มากกว่านี้

ถ้าps3 มีศักยภาพสูงสุดแค่นี้ ผมว่าน่าเสียดายน่ะครับ

ประเด็นที่คิดก็คือ
1. สเกลสงครามมันเล็กเกินไปครับ คือ เห็นว่าเกมจำลองสถานการณ์ของสงครามออกมาได้โอเค แต่ผมนึกว่ามันจะมีพื้นที่ที่กว้างมากกว่านี้ ที่เป็นคือมันกำหนดพื้นที่ที่ดูเหมือนจะกว้าง แต่จริงๆ ไม่กว้างเท่าไร(ขนาดยัดลงฮาร์ดดิกส์แล้วนะ) ส่วนยูนิตที่มีในเนื้อเรื่องผมว่ามันน้อยไปน่ะครับ อยากให้มันมีหลากหลายมากกว่านี้ เช่นรูปแบบ ของยานเกราะ รึว่า ยานพาหนะในเกม เช่นรถถัง รึ เครื่องบิน อยากให้เพิ่มชนิดเข้าไปมากๆ

2. ai บางทีก็โง่ครับ ฉลาดกว่า mgs3 ขึ้นมานิดหน่อย เท่าที่สังเกตดู ทั้งฝ่ายของเรา แล้วก็ฝ่ายศัตรูเลยครับ

3.คิดว่ารูปร่างของทหาร รึ คนในเกมไม่สมจริงเท่าไรครับ คือ บางฉากเห็นจะๆเลยครับ ว่ามันผิดไปจากธรรมชาติ ตามหลักกายวิภาค เช่น แขนใหญ่มั้ง เล็กมั้ง (ไม่ใช่ผลจากเนื้อเรื่องนะครับ)
ทหารธรรมดาเนี่ยแหละ บางทีเห็นเลย ว่าแขนขา มันไม่เหมาะสม บางตัว แขนใหญ่พอๆกับขา

ฉากคัทสกรีนที่ยาวมากครับ คือผมจะเล่นเกมนะครับ ไม่ใช่ดูหนัง บางทีเหมือนจะให้ความสำคัญกับส่วนที่เป็นเนื้อเรื่องมากไป ผมว่าน่าจะไปให้ความสำคัญกับการจำลองสงครามมากกว่าครับ เพราะส่วนของสนามรบ รึว่าai มันยังไม่ฉลาดได้แบบเต็มรูปแบบน่ะครับ

ก็รู้สึกดี ที่เกมนี้จำลองสงครามขนาดย่อมออกมาครับ แล้วให้เราเข้าไปอยู่ในสถาวะแวดล้อมนั้นๆ แล้วมันก็ดูไม่เวอร์มากแบบgear of war คือ บรรยากาศคล้ายๆ หนังblack hawk down ตัวสเนคเองก็ถูกตัดให้ความสามารถลดลงจนดูเป็นมนุษย์มากขึ้น(ไม่เวอร์แบบ twin snake )แต่สุดท้ายผมว่าเกมนี้ก็แค่เป็นตัวอย่างให้เกมอื่นๆลอกต่อไปเรื่อยๆครับ

สั่งซื้อชุดฟรีเมี่ยมไปแล้วครับ แต่อาจจะขายแผ่นแท้ทิ้งตอนมาถึง รู้สึกผิดหวังนิดๆ

quote ข้ามปี ฮาตรงที่เล่นบ้านเพื่อนนี้ละ yoyo_77.gif

สเกลเเบบสงครามโลกนั้นมันจะลงเกมนี้ได้ไงละวุ๊ย เล่นมาหลายภาคจริงๆอะเปล่านั้น เกมมันคนละเเนวนะที่จะใส่ของเเบบนั้นลงไปได้

รูปร่างไม่สมส่วนนี้ มีรูปมะอยากเห็น(ถ้าบอกว่าเเคปเจอร์มันไม่สมจริงนี้พอว่าไปอย่าง)

เล่น MGO ดูมั้งอะยัง อีกหนึ่งปัจจัยที่มันได้ 40/40 เลยนะนั้น

Ai โง่นี้ระดับง่ายสุดใช่มะที่เล่น ส่วนฝ่ายเรามันเเค่มีไว้ประกอบฉากเท่านั้นเองละน้อง มันช่วยเรายิงเเบบ FPS ทั่วไปได้ที่ไหน อ่อนจริงๆ

คัทซืนยาวมากนะเเต่มันเป็นภาคสุดท้ายที่ต้องยัดปมปริศนาจากภาคที่ผ่านๆมาให้หมดนิให้
ทำไง เเจกหนังสือมาให้อ่านเเทนรึ

เสียดายนะที่ดันขายทิ้งไม่งั้นอาจจะได้ตบเกรี . . เฮ้ยปะมือกันใน MGO ดูสักที

ปล.โพสเสร็จก็ไปตบเกรียนฝรั่งใน MGO ต่อ yoyo_08.gif

#90 armeros

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 22 May 2012 - 12:00 PM

....

شͺСѹѺ شͺ ͹椹

1. ԧ -- ๤ ѹա͹ Դ ͤѺ ? ( ѹ)
2. ѵչ -- ѹ Ѻ skip ǹʹ¹ ҧա
3. AI ҧ (дѺ normal) ҧ͹ⴹعͧԧ ѧʶҹóѧ
4. ҡҤѧͧ B&B ҡẺ ׹ʵ ͧ͡ ͹Ҥ͹ СԹ㨡ҡ